Chủ đề Phẫu thuật thai ngoài tử cung
Chủ đề Phẫu thuật thai ngoài tử cung
Trang chủ Chủ đề Phẫu thuật thai ngoài tử cung

Danh sách bài viết

Slide item
Làm thế nào để biết khi mổ thai ngoài tử cung có bị cắt ống dẫn trứng không?
Chào bác sĩ, em mổ chửa ngoài tử cung 2 lần, em muốn biết có bị cắt ống dẫn trứng không? Em phải thăm khám như nào mới biết được ạ?
Xem thêm
Slide item
Ra kinh nguyệt sau 3 ngày phẫu thuật thai ngoài tử cung liệu có ảnh hưởng gì không?
Bác sĩ cho em hỏi, em ra kinh nguyệt sau 3 ngày phẫu thuật thai ngoài tử cung liệu có ảnh hưởng gì không ạ? Mong bác sĩ tư vấn. Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Phương pháp điều trị thai ngoài tử cung kích thước 18x16mm thế nào?
Em chào bác sĩ! Em bị chậm kinh 1 tuần, đi siêu âm chẩn đoán mang thai ngoài tử cung, kích thước 18x16mm. Cho e hỏi phương pháp điều trị thai ngoài tử cung kích thước 18x16mm thế nào ạ? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Ra nhiều máu đỏ cam sau 4 ngày phẫu thuật thai ngoài tử cung có sao không?
Chào bác sĩ. Em mổ chửa ngoài tử cung được 3 ngày thì ra huyết nâu đen và chỉ ra khi em đi vệ sinh. Sau đó 4 ngày thì ra nhiều hơn và có màu đỏ cam. Xin hỏi bác sĩ ra nhiều máu đỏ cam sau 4 ngày phẫu thuật thai ngoài tử cung có sao không?
Xem thêm
Slide item
Sau mổ nội soi thai ngoài tử cung bị đau bụng dưới có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ, em mới mổ nội soi thai ngoài tử cung được 10 ngày. Bác sĩ cho em hỏi sau mổ nội soi thai ngoài tử cung bị đau bụng dưới có nguy hiểm không?
Xem thêm
Slide item
Điều trị thai ngoài tử cung thế nào?
Cháu bị thai ngoài tử cung. Bác sĩ cho cháu hỏi điều trị thai ngoài tử cung thế nào? Cháu muốn điều trị bằng thuốc nhưng có bác sĩ khuyên dùng thuốc sau này mang thai ngoài lại có đúng không? Mổ với dùng thuốc cái nào tốt hơn thưa bác sĩ
Xem thêm
Slide item
Các biến chứng có thể gặp sau mổ thai ngoài tử cung
Chửa ngoài tử cung thường được chỉ định phẫu thuật trong trường hợp phát hiện bệnh muộn như vỡ tử cung, gây chảy máu nhiều. Sau điều trị nếu không tuân thủ chỉ định điều trị và tư vấn của bác sĩ có thể gây ra một số biến chứng như sốt cao, đau bụng, chảy máu vết thương làm tình trạng vết mổ xấu đi, làm chậm quá trình hồi phục vết thương.
Xem thêm
Slide item
Khả năng mang thai sau khi mổ thai ngoài tử cung
Sau phẫu thuật lấy thai ngoài tử cung, người phụ nữ vẫn có nhiều khả năng mang thai trong lần tiếp theo. Khả năng mang thai phụ thuộc vào nhiều yếu tố trong đó có độ lớn của khối thai, mức độ xâm lấn vòi tử cung, phương phức phẫu thuật và mức độ hồi phục của người phụ nữ.
Xem thêm
Slide item
Bảo tồn ống dẫn trứng cho người bị thai ngoài tử cung
Ống dẫn trứng là cơ quan sinh sản đóng vai trò quan trọng trong quá trình mang thai. Ống có tác dụng giúp di chuyển trứng đã được thụ tinh ở buồng trứng về buồng tử cung để làm tổ và phát triển. Do đó, bảo tồn ống dẫn trứng cho phụ nữ mang thai ngoài tử cung có ý nghĩa sống còn trong duy trì khả năng sinh sản.
Xem thêm
Slide item
Phẫu thuật thai ngoài tử cung bị vỡ
Thai ngoài tử cung bị vỡ là một tình trạng cấp cứu trong sản khoa thường gặp, xảy ra bất cứ khi nào, rất nguy hiểm vì có thể khiến bệnh nhân tử vong nhanh chóng. Thai ngoài tử cung nói chung và thai ngoài tử cung bị vỡ nói riêng cần được chẩn đoán và điều trị kịp thời.
Xem thêm
Slide item
Mổ nội soi điều trị thai ngoài tử cung
Phẫu thuật nội soi chửa ngoài tử cung là một phương pháp điều trị được áp dụng hiệu quả trong các trường hợp chửa ngoài tử cung chưa vỡ hoặc chửa ngoài tử cung vỡ với lượng máu trong ổ bụng ít, chưa ảnh hưởng đến toàn trạng của người bệnh.
Xem thêm
Slide item
Hướng dẫn tái khám sau mổ thai ngoài tử cung
Thai ngoài tử cung là khi trứng thụ tinh làm tổ và phát triển ở một vị trí khác ngoài nội mạc tử cung, thông thường là vòi tử cung (chiếm 95%), buồng trứng, ổ bụng hay ở cổ tử cung. Vị trí thai làm tổ không có chức năng chứa thai nên nguy cơ có thể vỡ gây mất máu nhiều và nhanh ảnh hưởng đến tính mạng đến sản phụ nếu không được phát hiện sớm và can thiệp kịp thời.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe