Chủ đề Siêu âm ổ bụng
Chủ đề Siêu âm ổ bụng
Trang chủ Chủ đề Siêu âm ổ bụng

Danh sách bài viết

Slide item
Đau tức hạ sườn bên phải khi vận động có nguy hiểm không?
Em có triệu chứng đau ở chỗ xương sườn cuối cùng bên phải. Mỗi khi vận động mạnh hay ngồi cúi người thì nó lại đau thắt lại. Nhiều khi em đá bóng, mới chạy một chút là nó đau dữ dội. Bác sĩ cho em hỏi là đau tức hạ sườn bên phải khi vận động có nguy hiểm không
Xem thêm
Slide item
Trẻ nhiễm virus cúm A nên làm gì?
Tôi làm ở Vinschool times City. Con gái tôi 5 tuổi hiện đang bị sốt khá cao và kéo dài vài ngày rồi. Tôi đã đưa đi khám 3 bệnh viện, gần đây nhất là viện Bạch Mai. Bác sĩ báo kết quả là bé bị virus cúm A. Trước đó bé có bị viêm họng và đang uống kháng sinh, thuốc cho cúm thì bác sĩ bảo chưa cần, cũng không cần nằm viện. Giờ thấy cháu sốt mà nằm nhà thế này tôi lo lắng quá. Mong bác sĩ Vinmec tư vấn giúp tôi.
Xem thêm
Slide item
Biện pháp phát hiện teo đường mật ở trẻ sơ sinh?
Bác sĩ cho em hỏi biện pháp phát hiện teo đường mật ở trẻ sơ sinh
Xem thêm
Slide item
Trẻ 4 tháng tuổi bị nứt hậu môn, đi phân có máu phải làm sao?
Bé nhà em được 4 tháng. Bé bị nứt hậu môn, xung quanh bị hăm đỏ, bé đi phân có máu ít. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 4 tháng tuổi bị nứt hậu môn, đi phân có máu phải làm sao
Xem thêm
Slide item
Trẻ 5 tuổi tiểu rắt kèm vùng kín có mùi hôi là bệnh gì?
Con em 5 tuổi, hiện tại có hiện tượng tiểu rắt và vùng kín có mùi hôi. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 5 tuổi tiểu rắt kèm vùng kín có mùi hôi là bệnh gì? Em nên cho bé khám ở khoa nào và cần làm xét nghiệm gì
Xem thêm
Slide item
Niêm mạc tử cung dày 19,7mm có ảnh hưởng tới quá trình thụ thai không?
Em sinh năm 1994, chưa sinh con, em đi siêu âm ổ bụng thì thấy niêm mạc tử cung dày 19,7mm. Em không có hiện tượng rong kinh hay trễ kinh, kinh nguyệt rất đều nhưng tới tháng thì hay đau bụng.
Xem thêm
Slide item
Siêu âm douglas lớp dịch 22mm có khả năng mang thai không?
Chào bác sĩ! Cho em hỏi, em đi siêu âm thì bác sĩ bảo là douglas có lớp dịch 22mm. Vậy trong trường hợp, siêu âm douglas lớp dịch 22mm có khả năng mang thai không?
Xem thêm
Slide item
Có những cách nào để kiểm tra lạc nội mạc tử cung?
Chào bác sĩ! Tôi xin hỏi về lạc nội mạc tử cung, đến chu kỳ (trước, trong và sau) tôi thường bị đau bụng dữ dội, đã đi thăm khám, siêu âm, bác sĩ nghi bị lạc vào cơ thành bụng và có cho thuốc uống.
Xem thêm
Slide item
Có cấu trúc trống âm trong buồng tử cung đường kính 6,3mm là gì và có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản không?
Chào bác sĩ! Cháu có đi siêu âm ổ bụng, bác sĩ kết luận cấu trúc trống âm trong buồng tử cung đường kính 6,3mm xét nghiệm HCG âm tính không có thai. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi, cháu siêu âm ổ bụng có cấu trúc trống âm trong buồng tử cung đường kính 6,3mm là gì và có ảnh hưởng đến khả năng sinh sản không ạ? Rất mong bác sĩ tư vấn, cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Tiền liệt tuyến có nốt vôi hoá khoảng 7mm có ý nghĩa gì trong siêu âm ổ bụng?
Chào bác sĩ, xin hỏi bác sĩ siêu âm ổ bụng có siêu âm được tiền liệt tuyến không? Kết quả siêu âm ổ bụng có ghi tiền liệt tuyến có nốt vôi hoá khoảng 7mm có nghĩa là gì?
Xem thêm
Slide item
Ý nghĩa các chỉ số khám sức khỏe tổng quát?
Chào bác sĩ, cháu đi khám tổng quát, có tiền sử viêm gan B mạn tính 3. Bác sĩ cho cháu hỏi, ý nghĩa các chỉ số khám sức khỏe tổng quát như vậy có bình thường không? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Hay buồn nôn khi đói kèm đau bụng trên là dấu hiệu bệnh gì?
Dạo này, em hay buồn nôn, nhất là lúc đói kèm đau bụng trên. Bác sĩ cho em hỏi hay buồn nôn khi đói kèm đau bụng trên là dấu hiệu bệnh gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe