Chủ đề Sinh mổ lần 2
Chủ đề Sinh mổ lần 2
Trang chủ Chủ đề Sinh mổ lần 2

Danh sách bài viết

Slide item
Sau sinh mổ lần 2 bao lâu mới được đặt vòng tránh thai?
Dạ. Chào bác sĩ ạ. Tôi sinh mổ lần 2 đc 9 tháng đã đặt vòng tránh thai được chưa ạ. (3 tháng sau sinh tôi đã có kinh trở lại). Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần 2 ở tuần 39 có cần kiểm tra độ xóa mở cổ tử cung mới được mổ không?
Chào bác sĩ, cho em hỏi sinh mổ lần 2, hiện giờ em mang thai được 37 tuần. Nếu em mổ ở tuần thai thứ 39 thì có cần bác sĩ tác động vào âm đạo làm dịch âm đạo ra rồi mới mổ phải không ạ. Bác sĩ tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn bác sĩ nhiều!
Xem thêm
Slide item
Đau lưng do gây tê màng cứng giờ sinh bé thứ 2 nên chọn phương pháp nào?
Chào bác sĩ. Em muốn hỏi bác sĩ, trước em có sinh mổ gây tê màng cứng đến tận giờ em vẫn bị đau lưng và giờ chuẩn bị em sinh bé thứ 2. Trong trường hợp đau lưng do gây tê màng cứng giờ sinh bé thứ 2 nên chọn phương pháp nào là tốt nhất ạ? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Hở vết mổ cũ có thể tiếp tục mang thai không?
Chào bác sĩ! Em có cháu năm 2014, em muốn hỏi là bị hở vết mổ cũ có thể tiếp tục mang thai không ạ? Xin cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần 2 ở tuần 37 có nguy hiểm không?
Sinh mổ lần 2 ở tuần 37 có nguy hiểm không? Và nên làm gì để theo dõi sự phát triển của con ạ.
Xem thêm
Slide item
Nên sinh mổ lần 2 khi nào?
Em đang bầu bé thứ 2, bé 1 em sinh tháng 4 năm 2020. Lần đầu đã đẻ mổ, bác sĩ cho em hỏi nên sinh mổ lần 2 khi nào? Em sẽ phải chờ khi chuyển dạ mới mổ hay đến 38 tuần là xác định mổ ngay ạ. Em đang tuần 35 mà thấy bụng to quá, tuy nhiên thai mới được 2,2kg. Đêm tê buồn khó ngủ, ngày thì cảm giác đi tiểu liên tục và căng cứng vùng bụng. Xin bác sĩ cho em lời khuyên.
Xem thêm
Slide item
Có nên sinh mổ lần 2 kết hợp triệt sản không?
Em đang bầu lần 2. Lần 1 sinh mổ nên chắc lần 2 cũng mổ. Cho em hỏi có nên sinh mổ lần 2 kết hợp triệt sản không? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Sinh mổ lần 2 nên mổ ở tuần bao nhiêu?
Khi sinh mổ lần 2, tỷ lệ tử vong mẹ và con liên quan đến gây mê, nhiễm khuẩn nặng, băng huyết, thuyên tắc ối chiếm khoảng 4-8 trường hợp/1000 ca. Vì vậy rất nhiều bà mẹ thắc mắc vấn đề sinh mổ lần 2 nên nhập viện khi nào? Nên mổ ở tuần thứ bao nhiêu?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe