Chủ đề suy giảm trí nhớ
Chủ đề suy giảm trí nhớ
Trang chủ Chủ đề suy giảm trí nhớ

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ suy giảm trí nhớ, khó phát âm sau khi sốt là bị bệnh gì?
Con tôi hiện tại 10 tuổi, cách đây 2 tuần cháu bị đau nửa đầu, sốt, viêm amidan. Đến hiện tại cháu bị suy giảm trí nhớ, khó phát âm và không nói thành câu. Bác sĩ cho tôi hỏi tình trạng trẻ suy giảm trí nhớ, khó phát âm sau khi sốt là bị bệnh gì ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi. Tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Đau đầu, căng thẳng do công việc, suy giảm trí nhớ khoảng gần một năm phải làm sao?
Chào bác sĩ! Em bị đau nặng đầu, căng thẳng do công việc, suy giảm trí nhớ. Hôm qua, có uống nhiều bia nên hôm nay có vẻ nặng hơn. Em bị trường hợp này khoảng gần 1 tuần. Vậy bác sĩ cho em hỏi đau đầu, căng thẳng do công việc, suy giảm trí nhớ khoảng gần một tuần phải làm sao? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Em xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Gây mê có ảnh hưởng đến trí nhớ không?
Gây mê có ảnh hưởng đến trí nhớ không? Tháng 2 và tháng 7 vừa rồi em có mổ hai lần. Bình thường em không quên nhưng sau mổ em hay bị quên. Xin hỏi trình trạng này sau bao lâu sẽ hết và làm thế nào để mau hết ạ?
Xem thêm
Slide item
Suy giảm trí nhớ trầm trọng có phải có vấn đề về não không và có thuốc chữa không?
Chào bác sĩ! Công việc của tôi ngồi nhiều, sinh con đã 3 năm, sau sinh con trí nhớ suy giảm trầm trọng, không nhớ những việc làm ngày hôm qua, hoặc vừa làm có thể nói là mất trí nhớ. Xin hỏi bác sĩ, suy giảm trí nhớ trầm trọng có phải có vấn đề về não không và có thuốc chữa không?
Xem thêm
Slide item
Trí nhớ suy giảm ở tuổi 55 có phải Alzheimer không?
Mẹ em năm nay 55 tuổi. Mẹ của em dần dần quên đi nhiều thứ. Em có tìm hiểu qua mạng thì thấy biểu hiện của mẹ giống bệnh Alzheimer. Năm ngoái, em có dẫn mẹ đi Sài Gòn khám tổng quát và chụp phần đầu thì bác sĩ cho kết quả là phần đầu của mẹ không bị gì, nhưng bây giờ trí nhớ mẹ ngày càng suy giảm. Bác sĩ cho em hỏi trí nhớ suy giảm ở tuổi 55 có phải Alzheimer không? Bác sĩ tư vấn giúp em, em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thoái hóa chất trắng não có cấy tế bào gốc được không?
Em bị thoái hóa chất trắng não. Bác sĩ cho em hỏi thoái hóa chất trắng não có cấy tế bào gốc được không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Nguyên nhân dẫn đến bệnh mất trí nhớ ở người già?
Bà cháu năm nay 86 tuổi. Khoảng 2-3 tháng trở lại đây, bà hay quên một số chuyện, gia đình cháu mới đưa bà lên chỗ con gái ở Thái Nguyên để chăm sóc. Ngay ngày hôm sau, bà lại có dấu hiệu cơ thể mệt mỏi, vừa ăn xong, đang ngồi trên ghế thì cơ thể yếu dần rồi nằm lặng xuống. Rồi bà quên tất cả con cháu, trong khi trước đây chưa từng xảy ra hiện tượng này, bà vẫn rất minh mẫn và khoẻ mạnh chưa từng có những biểu hiện trên. Bà có tiền sử bị đại tràng co thắt và chán ăn. Nhà ở cũ của bà thì khá nắng và nóng, sau khi chuyển lên chỗ con gái thì có nằm điều hoà và không khí thoáng mát hơn. Bác sĩ cho cháu hỏi các triệu chứng mất trí nhớ đột ngột và cơ thể suy nhược có phải là dấu hiệu của căn bệnh nào không? Nguyên nhân dẫn đến bệnh mất trí nhớ ở người già là gì?
Xem thêm
Slide item
Người suy giảm trí nhớ điều trị như thế nào?
Gần đây, tôi bị đờ người ra và nhìn vào một cái gì đó rất lâu mặc dù biết nhưng bản thân không thể nào bất giác ra được, trí nhớ cũng bị giảm đi, mỗi lần suy nghĩ một vấn đề gì đó tôi lại cảm thấy rất đau đầu, làm việc cũng không thấy hiệu quả và bị đau sau gáy, nhiều lúc suy nghĩ tiêu cực. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi, người suy giảm trí nhớ điều trị như thế nào? Tôi cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Người 60 tuổi suy giảm trí nhớ là biểu hiện của bệnh gì?
Bố em năm nay 62 tuổi. Tầm 3 tháng gần đây rất hay quên, nói trước quên sau, giảm trí nhớ mất 50%. Bác sĩ cho em hỏi người 60 tuổi suy giảm trí nhớ là biểu hiện của bệnh gì? Bác sĩ tư vấn giúp. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Hoa mắt chóng mặt, mất tập trung và suy giảm trí nhớ có sao không?
Em năm nay 22 tuổi, hơn 1 tháEm năm nay 22 tuổi, hơn 1 tháng trở lại đây em bị hoa mắt chóng mặt, mất tập trung và suy giảm trí nhớ. Em có đi khám và uống thuốc nhưng vẫn không thấy giảm. Kết quả khám thì lưu huyết não bên trái giảm. Em cần được tư vấn hoa mắt chóng mặt, mất tập trung và suy giảm trí nhớ có sao không? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.ng trở lại đây em bị hoa mắt chóng mặt, mất tập trung và suy giảm trí nhớ. Em có đi khám và uống thuốc nhưng vẫn không thấy giảm. Kết quả khám thì lưu huyết não bên trái giảm. Em cần được tư vấn hoa mắt chóng mặt, mất tập trung và suy giảm trí nhớ có sao không? Cảm ơn bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Đau đầu kèm suy giảm trí nhớ là dấu hiệu bệnh gì?
Em hay đau đầu, nặng đầu, suy giảm trí nhớ, mắt mờ, nhạy cảm với ánh sáng, người hay mệt mỏi, ăn không ngon, ngủ không ngon và sâu giấc. Người em sợ nóng, sợ lạnh, sợ ở một mình, khi em đi đâu xa một mình thì thường hay lo lắng bồn chồn, đứng ngồi không yên. Em đi khám chụp CT siêu âm, xét nghiệm không bị vấn đề gì. Vậy bác sĩ cho em hỏi hay đau đầu kèm suy giảm trí nhớ là dấu hiệu bệnh gì? Có phải em bị rối loạn thần kinh thực vật không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Suy giảm trí nhớ kèm co giật ở mắt là dấu hiệu bệnh gì?
Em năm nay 29 tuổi, là nhân viên kế toán văn phòng. Những năm gần đây, em có dấu hiệu suy giảm trí nhớ, thường xuyên quên những chuyện đã làm, đầu óc cảm thấy không còn linh hoạt, nhanh nhạy như xưa, thỉnh thoảng co giật ở mắt, mặc dù vẫn tập luyện thể dục, ăn uống đủ bữa hàng ngày. Vậy bác sĩ cho em hỏi suy giảm trí nhớ kèm co giật ở mắt là dấu hiệu bệnh gì? Em nên uống loại thuốc hoặc thực phẩm chức năng nào để bổ trợ thần kinh và cải thiện trí nhớ? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe