Chủ đề thai 12 tuần
Chủ đề thai 12 tuần
Trang chủ Chủ đề thai 12 tuần

Danh sách bài viết

Slide item
Thai 12 tuần 2 ngày độ mờ da gáy 2.5mm có sao không?
Xin chào bác sĩ. Em đo độ mờ da gáy lúc 11 tuần 4 ngày là 1.6mm (xét nghiệm Double Test nguy cơ thấp) và chiều dài đầu mông 47mm. Nhưng 12 tuần 2 ngày em đo là 2.5mm, chiều dài đầu mông 58mm.
Xem thêm
Slide item
Bà bầu 12 tuần bị hồng cầu thấp có ảnh hưởng gì đến em bé không?
Cho em hỏi em đang mang thai được 11 tuần 6 ngày, xét nghiệm máu thì bác sĩ nói là em bị hồng cầu thấp. Bà bầu 12 tuần bị hồng cầu thấp có ảnh hưởng gì đến em bé không? Và cách khắc phục hồng cầu thấp là như nào ạ bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Siêu âm thai ở tuần thứ 12 không thấy cử động nhưng tim vẫn đập có đáng lo ngại không?
Chào bác sĩ! Hôm qua em đi siêu âm thai, em bé được hơn 12 tuần. Bác sĩ siêu âm không thấy bé cử động, nhưng kiểm tra tim thai thì vẫn còn đập.
Xem thêm
Slide item
Thai 12 tuần độ mờ da gáy 1,5mm và nguy cơ mắc hội chứng Down 1:150 có nguy hiểm không?
Em siêu âm thai 12 tuần 2 ngày, kết quả độ mờ da gáy là 1,5mm, kết quả Double Test nguy cơ mắc hội chứng Down là 1:150. Bác sĩ cho em hỏi, thai 12 tuần độ mờ da gáy 1,5mm và nguy cơ mắc hội chứng Down 1:150 có nguy hiểm không?
Xem thêm
Slide item
Thai 12 tuần có kết quả xét nghiệm double test bất thường nên làm gì?
Em siêu âm độ mờ da gáy tuần thứ 12 là 1.2mm, quan sát thấy xương mũi. Bác sĩ báo em bé hiện tại bình thường. Nhưng kết quả double test bất thường NST 21 là 1:118. Bác sĩ cho em hỏi thai 12 tuần có kết quả xét nghiệm double test bất thường nên làm gì?
Xem thêm
Slide item
Tư vấn kết quả xét nghiệm sàng lọc thai 12 tuần tuổi
Em xét nghiệm máu lúc 12 tuần có kết quả Papp-a 2,22iu/l, Hcg 24,21 iu/l, Down 1:13144, Edward.1:24983, Patau.33886. Vậy bác sĩ có thể tư vấn kết quả xét nghiệm sàng lọc thai 12 tuần tuổi giúp em với ạ. Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Mang thai 12 tuần tuổi cơ thể mẹ bầu thay đổi như thế nào? Cần lưu ý gì không?
Khi thai nhi 12 tuần tuổi là chu kỳ ba tháng đầu tiên của thai kỳ được hoàn thành, chuẩn bị một chu kỳ mới của quá trình mang thai được bắt đầu. Thời điểm này có rất nhiều vấn đề mà mẹ bầu cần phải lưu ý. Dưới đây là những lời khuyên giúp mẹ có thêm kiến thức cần thiết để chào đón con yêu.
Xem thêm
Slide item
Khám phá hành trình em bé lớn lên trong bụng mẹ
Mẹ có thai. Xin chúc mừng! Mẹ chắc chắn sẽ dành nhiều tháng phía trước để tự hỏi em bé của mẹ đang tăng trưởng và phát triển như thế nào. Em bé của mẹ sẽ trông ra sao? Bạn ấy lớn chừng nào rồi? Khi nào mẹ sẽ cảm thấy cử động của bé?
Xem thêm
Slide item
Dấu hiệu thai phát triển tốt 3 tháng giữa
Tam cá nguyệt thứ 2 được tính từ tuần 13 đến hết tuần 27 của thai kỳ. Ở giai đoạn ba tháng giữa, giới tính thai nhi cũng đã có thể nhìn thấy rõ ràng và thai phụ bắt đầu cảm nhận được những cử động của thai nhi.
Xem thêm
Slide item
Có thể nhận biết dấu hiệu của mang thai tuần đầu?
Trước khi được thực hiện những xét nghiệm kiểm tra cũng như siêu âm thai thì cơ thể mẹ bầu sẽ có một số dấu hiệu của mang thai tuần đầu, giúp người phụ nữ nghi ngờ và đến những cơ sở sản khoa để được thăm khám và kiểm tra.
Xem thêm
Slide item
Siêu âm thai 12 tuần tuổi: Một trong 3 mốc đặc biệt quan trọng
Siêu âm thai 12 tuần tuổi là một trong 3 dấu mốc quan trọng của thai nhi. Thời điểm siêu âm thai nhi 12 tuần, sự phát triển của thai nhi bắt đầu rõ ràng hơn, đặc biệt là với hệ thần kinh, tim thai và những phản xạ cơ bản.
Xem thêm
Slide item
Quá trình thai nhi hình thành và phát triển theo từng tuần
Mang thai và làm mẹ là trọng trách thiêng liêng của người phụ nữ. Từ một bào thai sau 40 tuần “ấp ủ” đem đến cho mẹ một thiên thần nhỏ bé là một chặng đường đầy cảm hứng với mồ hôi và nước mắt. Theo Tổ chức Y tế thế giới WHO, tiêm phòng cho bà bầu là bước đệm quan trọng để ngăn ngừa một số vi khuẩn, virus gây bệnh cho cả mẹ và bé trong suốt 9 tháng 10 ngày thai kỳ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe