Chủ đề Thai 36 tuần
Chủ đề Thai 36 tuần
Trang chủ Chủ đề Thai 36 tuần

Danh sách bài viết

Slide item
Đường kính lưỡng đỉnh thai 36 tuần 83mm có bất thường không?
Chào bác sĩ. Em mang thai 36 tuần 4 ngày. Chỉ số thai nhi 36 tuần của em sau: Đường kính lưỡng đỉnh 83mm Chu vi bụng 331mm Chiều dài xương đùi 70mm Và bé nặng khoảng 2881 g
Xem thêm
Slide item
Thai 36 tuần siêu âm 4D được không?
Chào bác sĩ! Em muốn hỏi, thai 36 tuần siêu âm 4D được không?Các mốc khám 4D trước em bị bỏ lỡ rồi ạ. Em xin cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Thai nhi 36 tuần đường kính lưỡng đỉnh: 79, chu vi vòng đầu: 300 có bị nhỏ không?
Em mang thai tuần thứ 36. Em bị tiểu đường thai kỳ có kiểm soát dinh dưỡng, dư ối (65mm). Em mới siêu âm Doppler, kết quả: đường kính lưỡng đỉnh:79, chu vi vòng đầu: 300, chiều dài xương đùi: 68, chu vi bụng: 307, bé cân nặng 2420g ram.
Xem thêm
Slide item
Thai 36 tuần chiều dài xương đùi 62mm có ảnh hưởng gì không?
Em đang mang bầu thai đầu được 36 tuần. Em đi khám thì có kết quả đường kính lưỡng đỉnh 89mm, cân nặng 2.7 kg, chiều dài xương đùi 62mm.
Xem thêm
Slide item
Thai 36 tuần chiều dài xương đùi 62mm có ảnh hưởng gì không?
Em đang mang bầu thai đầu được 36 tuần. Em đi khám thì có kết quả đường kính lưỡng đỉnh 89mm, cân nặng 2.7 kg, chiều dài xương đùi 62mm. Trước đó em đi khám mốc 34 tuần thì cân nặng là 2.4 kg và chiều dài xương đùi cũng là 62 mm. Bác sĩ bảo chiều dài xương đùi ngắn so với tuổi thai. Hôm nay mốc 36 tuần cũng vẫn chỉ có 62mm, khiến em lo lắng quá. Nhà em không có ai lùn, em cao 1m67, bố bé cao 1m78. Vậy bác sĩ cho em hỏi thai 36 tuần chiều dài xương đùi 62mm có ảnh hưởng gì không?
Xem thêm
Slide item
Kết quả siêu âm thai nhi hơn 36 tuần thế nào là bình thường?
Kết quả siêu âm thai 36 tuần 5 ngày: Đường kính lưỡng đỉnh 93mm. Chu vi đầu 341mm. Chiều dài xương đùi 66mm. Chu vi bụng 325mm. Cân nặng 2900g. Bác sĩ cho em hỏi kết quả siêu âm thai nhi hơn 36 tuần thế nào là bình thường?
Xem thêm
Slide item
Khám phá hành trình em bé lớn lên trong bụng mẹ
Mẹ có thai. Xin chúc mừng! Mẹ chắc chắn sẽ dành nhiều tháng phía trước để tự hỏi em bé của mẹ đang tăng trưởng và phát triển như thế nào. Em bé của mẹ sẽ trông ra sao? Bạn ấy lớn chừng nào rồi? Khi nào mẹ sẽ cảm thấy cử động của bé?
Xem thêm
Slide item
Lịch khám thai chi tiết cho bà bầu mang thai 3 tháng cuối
Ba tháng cuối thai kỳ là thời điểm rất quan trọng vì mẹ đang chuẩn bị đón thai nhi trong bụng chào đời. Trong giai đoạn này, thai phụ cần đi khám thai định kỳ để theo dõi sức khỏe của mẹ và bé. Ngoài ra, ở ba tháng cuối, khi đi khám thai định kỳ, thai phụ còn được hướng dẫn nhận biết các dấu hiệu của việc chuyển dạ sinh đồng thời xử lý kịp thời các bất thường xảy ra, ngăn ngừa chuyển dạ sinh non.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe