Chủ đề Tiêu hoá
Chủ đề Tiêu hoá
Trang chủ Chủ đề Tiêu hoá

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ bị nứt hậu môn cần điều trị như thế nào?
Bác sĩ cho em hỏi nhà em có cháu bé sinh năm 2014. Trước đây, bé bị táo bón nứt hậu môn, bé bị viêm da tiết bã. Em có đi khám và chữa điều trị tại bệnh viện cũng có lấy chất dịch hậu môn và trên da đầu để xét nghiệm nhưng không trị dứt điểm được. Hiện tình trang viêm hậu môn của cháu em muốn được điều trị dứt điểm. Bác sĩ tư vấn giúp em cách điều trị nút hậu môn ở trẻ để cháu nhà em được điều trị dứt điểm ạ. Rất mong được sự giúp đỡ của bác sĩ. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 9 tháng đi ngoài phân sệt, có nhầy, 7-8 lần/ngày là biểu hiện của bệnh gì?
Tôi là Huệ, con trai tôi được 9 tháng tuổi, sinh ở tuần thứ 37, nặng 2kg8. 3 tháng đầu con tôi tăng được tầm 1kg/tháng, nhưng từ tháng thứ 4 trở đi cân nặng giảm dần, mỗi tháng tăng được 2 đến 3 lạng. Hiện tại 9 tháng nhưng chỉ có 7.2kg. Tôi có đưa bé đi khám dinh dưỡng và làm xét nghiệm kiểm tra nhưng kết quả bình thường, bé ăn dặm khá tốt (ăn từ lúc 5 tháng rưỡi), nhưng dạo gần đây hay xì xoẹt, phân sệt, ngày đi 7 đến 8 lần, có nhầy trong phân, rặn nhiều, bé chơi và ngủ bình thường. Bác sĩ cho tôi hỏi trẻ 9 tháng đi ngoài phân sệt, có nhầy, 7-8 lần/ngày là biểu hiện của bệnh gì? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi nên dùng loại men nào phù hợp với bé, để bé hấp thụ tốt và giảm việc đi ngoài lại
Xem thêm
Slide item
Điều trị bệnh dạ dày chướng hơi cho trẻ?
Bé nhà em hay đau bụng nên em đưa bé đi siêu âm, bác sĩ chẩn đoán bé bị dạ dày chướng hơi. Bác sĩ cho em xin cách điều trị bệnh dạ dày chướng hơi cho trẻ ạ? Được giải đáp bởi các Bác sĩ Nhi, sơ sinh - Khoa Nhi - Sơ sinh - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Hải Phòng
Xem thêm
Slide item
Trẻ đi ngoài phân nhầy kèm đau bụng là dấu hiệu của bệnh gì?
Con em được 2 tháng 7 ngày tuổi. Bé có triệu chứng đi ngoài nhiều lần, mỗi lần đi bé rặn rất lâu, phân có chất nhầy. Bé đau bụng quặn từng cơn làm bé không ngủ được, bé bú cũng ít đi, bị nôn ra nữa. Em tìm hiểu thấy tình trạng con em giống bị kiết lỵ. Xin hỏi bác sĩ trẻ đi ngoài phân nhầy kèm đau bụng là dấu hiệu của bệnh gì và có cách nào điều trị cho bé không ạ?
Xem thêm
Slide item
Dấu hiệu trẻ chậm tiêu có phải do tiêm vacxin không?
Bé trai nhà em được 4 tháng 13 ngày, nặng 7,9kg. Tầm 3 tuần nay, từ khi bé uống vacxin rota và tiêm mũi phế cầu lần 1 thì có hiện tượng 3-4 ngày mới đi ngoài, trong khi trước đó mỗi ngày đều đi 1 lần phân vàng, có hạt lợn cợn. Khi đi phân sệt, sẫm màu, nặng mùi kèm theo xì hơi nhiều cũng nặng mùi. Bé bú sữa mẹ nhưng hút ra bú bình và bú kém hơn trước khoảng 30%. Bác sĩ cho em hỏi bé bị vậy giờ mình có nên bổ sung gì để cải thiện vấn đề đi ngoài này của bé không ạ? Dấu hiệu trẻ chậm đi tiêu có phải do tiêm vacxin không? Xin cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ đi tiêu phân nhầy có mùi tanh và thối có sao không?
Con em được hơn 4 tháng tuổi. Bé có dặm thêm sữa công thức Nan AL110, uống khoảng 60ml 1 ngày. Bé đi tiêu phân có nhầy nhầy, ngày đi 3-4 lần, lúc thì mùi tanh, lúc thì mùi thối. Xin hỏi bác sĩ trẻ đi tiêu phân nhầy có mùi tanh và thối có sao không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 4 tháng ngày đi ngoài 2,3 lần có sao không?
Bé nhà em được 4 tháng. Mấy bữa 2,3 ngày mới đi ị nhưng 1 tuần gần đây 1 ngày đi ị 2,3 lần. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 4 tháng ngày đi ngoài 2,3 lần có sao không?
Xem thêm
Slide item
Điều trị trào ngược dạ dày thực quản cho trẻ em như thế nào?
Bé nhà em 32 tháng tuổi. Bé bị trào ngược dạ dày, em đã đưa bé khám ở bệnh viện. Bé bị bệnh đã gần 4 tháng, uống thuốc thì có đỡ nhưng không khỏi. Bé hay buồn nôn khi ăn cơm, cháo, thức ăn. Mong bác sĩ hồi đáp cách điều trị trào ngược dạ dày thực quản cho trẻ em như thế nào
Xem thêm
Slide item
Trẻ hôm trước táo bón hôm sau đi ngoài phân lỏng có sao không?
Bé nhà mình được 3 tháng 15 ngày mà 5 kí liệu có nhỏ quá không? Đợt vừa rồi bé mới chích phế cầu về sốt nhẹ một ngày là khỏi. Bác sĩ cho hỏi trẻ hôm trước táo bón hôm sau đi ngoài phân lỏng có sao không
Xem thêm
Slide item
Trẻ có thể uống men vi sinh hằng ngày được không?
Con của em được 4 tháng tuổi. Vừa qua em đưa bé đi khám bác sĩ tại bệnh viện gần nhà. Em có cho bé uống men vi sinh Himita trong 1 tuần, ngày uống 2 lần, mỗi lần nửa gói. Khi uống thì thấy hệ tiêu hóa của bé tốt hơn. Bác sĩ cho em hỏi là khi uống xong thì trẻ có thể uống men vi sinh hằng ngày được không ạ? Mong nhận được tư vấn từ bác sĩ. Em xin chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ biếng ăn, đi ngoài phải làm sao?
Bé nhà em được 4, 5 tuổi rồi, bé hơi biếng ăn. Hôm nay, tBé nhà em được 4, 5 tuổi rồi, bé hơi biếng ăn. Hôm nay, tự nhiên bé bị đi ngoài, són nhiều lần, màu vàng, chua. Em có cho bé uống ống men tiêu hóa ngày 2 ống rồi mà vẫn không bớt. Bác sĩ cho em hỏi trẻ biếng ăn, đi ngoài phải làm sao? Nhờ các bác sĩ hỗ trợ tư vấn ạ. Em cảm ơn bác sĩ.ự nhiên bé bị đi ngoài, són nhiều lần, màu vàng, chua. Em có cho bé uống ống men tiêu hóa ngày 2 ống rồi mà vẫn không bớt. Bác sĩ cho em hỏi trẻ biếng ăn, đi ngoài phải làm sao? Nhờ các bác sĩ hỗ trợ tư vấn ạ. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị đau bụng vùng quanh rốn là do bệnh lý gì?
HỏiChào bác sĩ,Con nhà em năm nay 5 tuổi. Một tháng trở lại đây, cháu hay thường xuyên kêu đau bụng vùng quanh rốn. Khi ngủ dậy, đau 1 chút rồi cháu chơi bình thường, không nôn mửa, không sốt hay đi ngoài.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe