Chủ đề Trẻ dậy thì sớm
Chủ đề Trẻ dậy thì sớm
Trang chủ Chủ đề Trẻ dậy thì sớm

Danh sách bài viết

Slide item
Ngực trẻ 7 tuổi nổi cục cứng có phải dậy thì sớm không?
Chào bác sĩ. Bé gái nhà em sinh tháng 10/2013, bé khá cao và mới đây em phát hiện ngực của bé có cục cưng cứng, tắm bé kêu đau. Không biết tình trạng ngực trẻ 7 tuổi nổi cục cứng có phải dậy thì sớm không? Xin được bác sĩ tư vấn. Em chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ thủ dâm có phải dấu hiệu dậy thì sớm không?
Bé thứ 2 nhà cháu mới 5 tuổi nhưng cháu mới phát hiện ra bé thỉnh thoảng thủ dâm. Cháu hỏi thì bé nói do bé buồn bực và mông của bé thấy tròn hơn trước như đang đến tuổi dậy thì. Bé gái đầu tiên nhà cháu sinh năm 2011 cũng bị như vậy từ lúc 3 tuổi và dậy thì lúc học lớp 4. Trẻ thủ dâm có phải dấu hiệu dậy thì sớm không
Xem thêm
Slide item
Trẻ dậy thì sớm có nguy hiểm không?
Bác sĩ cho em hỏi trẻ dậy thì sớm có nguy hiểm không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 5 tuổi có nang buồng trứng kích thước 20 - 27mm có sao không?
Bé gái nhà em năm nay 5 tuổi, cháu bị đau 2 ngực và ra khí hư. Em cho cháu vào viện qua thăm khám cháu phát hiện ra có nang bên buồng trứng phải kích thước 20 - 27mm. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 5 tuổi có nang buồng trứng kích thước 20 - 27mm có sao không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 9 tuổi ngực phát triển, có kinh nguyệt có phải dậy thì sớm không?
Chào bác sĩ, Con gái em được 9 tuổi 3 tháng. Cháu cao 130cm và nặng 28kg. Ngực cháu phát triển và bắt đầu có kinh nguyệt. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 9 tuổi ngực phát triển, có kinh nguyệt có phải dậy thì sớm không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ dậy thì sớm có gây nguy hiểm không?
Chào bác sĩ, Bác sĩ cho em hỏi trẻ dậy thì sớm có gây nguy hiểm không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 7 tuổi nhú ngực kèm ra huyết trắng phải làm sao?
Bé nhà em 7 tuổi. Vú bé đã chớm lên và bé ra huyết trắng. Bác sĩ cho em hỏi trẻ 7 tuổi nhú ngực kèm ra huyết trắng phải làm sao? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 7 tuổi ngực hơi to có phải dấu hiệu dậy thì sớm không?
Em có bé trai năm nay 7 tuổi, cháu 30kg nhưng nhìn ngực cháu hơi to. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 7 tuổi ngực hơi to có phải dấu hiệu dậy thì sớm không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 7 tuổi đã có dấu hiệu dậy thì phải làm sao?
Con em 7 tuổi đã có dấu hiệu dậy thì. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 7 tuổi đã có dấu hiệu dậy thì phải làm sao? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Có cách nào tăng chiều cao không?
Con bị dậy thì sớm, cấp 2 cao hơn các bạn. Đến năm lớp 9, con không cao được nữa. Năm nay, con đã lớp 11. Vậy bác sĩ cho con hỏi có cách nào tăng chiều cao không? Cách chữa trị để con đạt chiều cao tuyệt đối thưa bác sĩ? Con cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Có nên trì hoãn dậy thì sớm ở trẻ?
Dậy thì sớm ở trẻ hiện đang gia tăng ở các nước trong đó có Việt Nam. Dậy thì sớm có thể do nhiều nguyên nhân gây ra và ảnh hưởng không tốt đến sự phát triển của trẻ. Vậy nguyên nhân gây dậy thì sớm ở trẻ là gì và có nên trì hoãn việc dậy thì sớm ở trẻ không?
Xem thêm
Slide item
Chế độ dinh dưỡng cho trẻ dậy thì sớm
Trẻ em ngày nay đang có xu hướng dậy thì sớm. Một trong những nguyên nhân của tình trạng này là do chế độ dinh dưỡng có nhiều thay đổi làm ảnh hưởng đến nội tiết tố của trẻ. Vì vậy, để giúp trẻ phòng tránh được hiện tượng dậy thì sớm này cần đảm bảo cho trẻ một chế độ dinh dưỡng dành cho trẻ dậy thì sớm.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe