Chủ đề Ung bướu-Xạ trị
Chủ đề Ung bướu-Xạ trị
Trang chủ Chủ đề Ung bướu-Xạ trị

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ sơ sinh có hạch ở cổ ngày càng to, kèm sụt cân phải làm sao?
Chào bác sĩ, cho em hỏi: Bé nhà em được 7 tháng tuổi. Lúc bé được 4 tháng em có thấy chỗ cổ bé có 1 cục nhỏ gần bằng đầu ngón tay út. Em cho bé đi khám ở bệnh viện thì bác sĩ bảo bị hạch cho thuốc uống và kêu người nhà theo dõi. Nếu thấy sưng đỏ thì đi mổ lấy ra.
Xem thêm
Slide item
Nên làm gì khi đang điều trị suy giáp phát hiện có thai?
Chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi với ạ, em đang bị suy giáp nhưng mang bầu thì có phải dừng uống thuốc không ạ? Cảm ơn bác sĩ ạ!
Xem thêm
Slide item
Mang thai khi bị suy giáp có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ, cho em hỏi mang thai khi bị suy giáp có nguy hiểm không? Xin bác sĩ tư vấn ạ. Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Kết quả xét nghiệm tuyến giáp khi mang thai 16 tuần Free T4 là 1.08; TSH là 0.24l có sao không?
Em mang thai được 16 tuần và thấy cổ có gồ lên 1 cục. Em đi xét nghiệm tuyến giáp thì có kết quả Free T4 là 1.08; TSH là 0.24l. Bác sĩ cho em hỏi kết quả xét nghiệm tuyến giáp khi mang thai 16 tuần Free T4 là 1.08 và TSH là 0.24l có sao không? Có ảnh hưởng gì đến thai nhi không?
Xem thêm
Slide item
Có thể đi khám u vú khi đến kỳ kinh nguyệt không?
Chào bác sĩ, em từng bị u xơ tuyến vú phải lành tính và đã được tiểu phẫu lấy u ra. 3 năm sau u có mọc lại ở bên trái và được chỉ định uống thuốc. Giờ sau 5 năm tiếp em lại thấy có cục ở ngực trái di chuyển được, sờ thấy như các lần trước, không đau hay có cảm giác gì.
Xem thêm
Slide item
Dấu hiệu nhận biết u vú lành tính là gì?
Chào bác sĩ, em có đi khám ở bệnh viện, kết quả siêu âm ghi vú phải vị trí 1H cách núm 1cm có nhân kém, bờ đều, trục ngang D = 7x4mm không dấu Doppler. Vú trái không u và tổn thương viêm. Không dãn ống tuyến, không hạch bệnh lý hai nách.
Xem thêm
Slide item
Nổi cục ở núm vú kèm theo chảy dịch đỏ nhầy là dấu hiệu bệnh gì?
Chào bác sĩ. Dạo gần đây em có nổi cục ở đầu núm vú dưới, chảy dịch đỏ nhầy và hơi rát. Xin hỏi bác sĩ đó là dấu hiệu gì ạ? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Carcinoma tuyến vú xâm nhập, típ NST, độ 3 là gì?
Nhờ bác sĩ giải thích giúp kết quả bệnh: Carcinoma tuyến vú xâm nhập, típ NST, độ 3 là gì?
Xem thêm
Slide item
Xét nghiệm nào giúp xác định nang vú lành hay ác tính?
Em đi siêu âm vú bác sĩ kết luận có nang 2 vú, khối echo kém kích thước 7×5mn và các nang echo trống kích thước 9×4mm... Bác sĩ nói em chọc xét nghiệm. Cho em hỏi, phương pháp nào cần thiết để xác định nang vú của em là lành hay ác tính ạ?
Xem thêm
Slide item
Kết quả sinh thiết Carcinom NST độ ll là như thế nào?
Tôi đi khám vú có kết quả sinh thiết Carcinom NST độ ll. Bác sĩ cho tôi hỏi kết quả sinh thiết Carcinom NST độ ll là như thế nào? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi. Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Xuất hiện hạch ở núm vú có phải dấu hiệu ung thư vú?
Chào bác sĩ ạ. Gần đây đầu núm vú em có xuất hiện 1 cục nhỏ, thấy có dịch đỏ, hơi rát. Xin hỏi bác sĩ đó có phải triệu chứng của ung thư vú không ạ? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Sau mổ khối u đầu vú xuất hiện triệu chứng khó thở, ăn không ngon là do đâu?
Chào bác sĩ, xin hỏi bác sĩ khi mổ bỏ khối u ở dưới đầu núm, bác sĩ cho biết u vú lành tính nhưng cảm giác khó thở, hay làm mệt, ăn không thấy ngon. Xin bác sĩ tư vấn giúp trường hợp của tôi ạ. Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe