Chủ đề Vacxin phòng Covid-19
Chủ đề Vacxin phòng Covid-19
Trang chủ Chủ đề Vacxin phòng Covid-19

Danh sách bài viết

Slide item
Gần 50 bác sĩ, điều dưỡng Bệnh viện Vinmec Central Park tham gia hỗ trợ tiêm vắc-xin COVID-19 tại TP.HCM
Chung tay cùng TP.HCM đẩy lùi dịch bệnh, đáp ứng lời kêu gọi của Sở Y tế TP.HCM, từ ngày 21/6, Bệnh viện Vinmec Central Park cử các bác sĩ, điều dưỡng, nhân viên hỗ trợ tích cực tham gia hỗ trợ công tác tiêm phòng COVID-19 tại các khu công nghiệp Cát Lái (quận 2), Tân Tạo (quận Bình Tân) và khu công nghệ cao Thủ Đức (Thành phốThủ Đức).
Xem thêm
Slide item
Sốt kéo dài 1 tuần sau tiêm vắc-xin Covid 19 có bất thường không?
Em bị sốt kéo dài 1 tuần, nhiệt độ cao nhất có khi lên đến 38.1 độ bắt đầu từ ngày 17/9/2021 cho đến nay. Em đã tiêm 2 mũi vacxin Astrazeneca (mũi 1 ngày 23/6, mũi 2 ngày 7/9). Em không gặp phản ứng phụ ngay sau 2 mũi tiêm, chỉ bắt đầu sốt vào ngày thứ 10 sau khi tiêm mũi 2. Sốt kéo dài 1 tuần sau tiêm vắc-xin Covid 19 có bất thường không?
Xem thêm
Slide item
Tiêm phòng dại sau tiêm vắc-xin phòng Covid có ảnh hưởng gì không?
Em mới tiêm phòng mũi 2 covid xong nhưng lại bị chó cắn. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm phòng dại sau tiêm vắc-xin phòng Covid có ảnh hưởng gì không
Xem thêm
Slide item
Người có tiền sử dị ứng Paracetamol có thể tiêm vắc-xin Covid không?
Hỏi Chào bác sĩ, Năm 2016, em bị dị ứng với Paracetamol và phải truyền dịch điều trị. Một năm trở lại đây, em có dùng lại Paracetamol, chỉ bị ngứa cổ và hơi đỏ da. Bác sĩ cho em hỏi, người có tiền sử dị ứng Paracetamol có thể tiêm vắc-xin Covid không? Lê Vũ Trường (2000) Trả lời Được giải đáp bởi Thạc sĩ, Bác sĩ Nguyễn Hải Hà - Trưởng Đơn nguyên vắc xin – Khoa Ngoại trú nhi - Phòng khám Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City. https://www.vinmec.com/vi/danh-sach/bac-si/nguyen-hai-ha-50908/nhi Chào bạn, Với câu hỏi “Người có tiền sử dị ứng Paracetamol có thể tiêm vắc-xin Covid không?”, bác sĩ xin giải đáp như sau: Theo quyết định 4355/QĐ-BYT ban hành 10/9/2021 về việc Hướng dẫn tạm thời khám sàng lọc trước tiêm tiêm chủng vắc-xin phòng Covid-19, các trường hợp có bệnh lý cấp tính, đang có thai < 13 tuần, tiền sử rõ ràng nhiễm Covid-19 trong vòng 6 tháng mới phải trì hoãn tiêm chủng. Người có tiền sử phản ứng phản vệ rõ ràng với vắc-xin Covid-19 lần trước chống chỉ định tiêm vắc-xin Covid-19 cùng loại. Trường hợp của bạn vẫn có thể tiêm được vắc-xin Covid-19 như bình thường. Trước khi tiêm chủng, bạn cần kê khai đầy đủ tiền sử, bệnh sử, thuốc đang sử dụng của mình để bác sĩ khám sàng sàng lọc trước tiêm chủng khám và tư vấn xem mình có đủ điều kiện để tiêm chủng vắc-xin phòng Covid-19 hay không bạn nhé. Nếu sau tiêm vắc-xin Covid-19 bạn có tác dụng phụ là sốt, bạn có thể sử dụng thuốc Ibuprofen thay Paracetamol để hạ sốt. Nếu bạn còn thắc mắc về vắc-xin Covid, bạn có thể đến bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để kiểm tra và tư vấn thêm bạn nhé. Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến Vinmec. Chúc bạn có thật nhiều sức khỏe. Trân trọng! Tags QnA Tiêm chủng vắc xin vắc-xin phòng Covid-19 vắc-xin Covid 19 Dị ứng
Xem thêm
Slide item
Nổi mẩn ngứa sau tiêm vắc-xin Covid phải làm sao?
Ba con sau khi tiêm vắc-xin Sinopharm của Trung Quốc về cách khoảng cuối tuần thứ 2 và đầu tuần thứ 3 có dấu hiệu bị nổi mẩn ngứa, ngứa khắp người, nổi đỏ, uống thuốc kháng sinh chống dị ứng mà không hết. Bác sĩ cho con hỏi, nổi mẩn ngứa sau tiêm vắc-xin Covid phải làm sao?
Xem thêm
Slide item
Người bị viêm gan B có thể tiêm vắc-xin Covid không?
Em năm nay 25 tuổi, bị viêm gan B nhưng chưa điều trị. Hiện tại, tình trạng cơ thể bình thường khoẻ mạnh. Bác sĩ cho em hỏi, người bị viêm gan B có thể tiêm vắc-xin Covid không
Xem thêm
Slide item
Tiêm mũi 2 vắc-xin AstraZeneca thay thế vắc-xin Vero Cell có được không?
Bác sĩ cho em hỏi, tiêm mũi 2 vắc-xin AstraZeneca thay thế vắc-xin Vero Cell có được không? Em có thể tiêm vắc-xin nào khác không? Có ảnh hưởng gì không
Xem thêm
Slide item
Tiêm phòng Covid sau tiêm vắc-xin Gardasil bao lâu?
Bác sĩ cho em hỏi, tiêm phòng Covid sau tiêm vắc-xin Gardasil bao lâu
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin Covid và vắc-xin phòng ung thư cổ tử cung cùng thời điểm có được không?
Em có tiêm vắc-xin Moderna mũi 2 để ngừa Covid đã được 2 tuần. Tuy nhiên, ngày mai lại đến ngày em tiêm thêm vắc-xin Gardasil ngừa ung thư cổ tử cung mũi thứ 3. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm vắc-xin Covid và vắc-xin phòng ung thư cổ tử cung cùng thời điểm có được không
Xem thêm
Slide item
Người bị đái tháo đường tuýp 2, tăng huyết áp có thể tiêm vắc-xin Pfizer không?
Mẹ em 50 tuổi, bị đái tháo đường tuýp 2, tăng huyết áp, có nhồi máu não nhẹ đang điều trị thuốc có cả tiêm insulin dưới da 12 đơn vị mỗi ngày. Bác sĩ cho em hỏi, người bị đái tháo đường tuýp 2, tăng huyết áp có thể tiêm vắc-xin Pfizer không
Xem thêm
Slide item
Tiêm phòng Covid sau tiêm vắc-xin HPV bao lâu?
Em vừa tiêm mũi 3 vắc-xin HPV ngày 23/09/2021. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm phòng Covid sau tiêm vắc-xin HPV bao lâu
Xem thêm
Slide item
Tiêm phòng dại sau nửa tháng tiêm vắc-xin Covid được không?
Em tiêm mũi 1 ngừa covid-19 đã được nửa tháng nhưng em bị chó cắn. Bác sĩ cho em hỏi, tiêm phòng dại sau nửa tháng tiêm vắc-xin Covid được không
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe