Chủ đề Vacxin phòng lao
Chủ đề Vacxin phòng lao
Trang chủ Chủ đề Vacxin phòng lao

Danh sách bài viết

Slide item
Sưng đỏ tại vết tiêm có nguy hiểm cho sức khỏe trẻ?
Bé nhà em lúc mới sinh đã được bác sĩ tiêm ngừa. Tuy nhiên, sau 2 tháng thì chỗ vết tiêm vẫn sưng đỏ ạ. Vậy vết sưng có ảnh hưởng đến sức khỏe của trẻ không ạ?
Xem thêm
Slide item
Bé 2 tháng tuổi đang điều trị viêm họng có tiêm phòng lao được không?
Bé nhà cháu được 2 tháng tuổi cân nặng 4,8kg nhưng chưa được tiêm phòng lao. Do bé bị viêm họng, sổ mũi hiện tại bé đang dùng thuốc Siro ho 1way Bimipharma không có kháng sinh. Cách mười lăm ngày trước đó, bé có dùng thuốc kháng sinh. Bác sĩ cho cháu hỏi bé 2 tháng tuổi đang điều trị viêm họng có tiêm phòng lao được không? Cháu cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 2 tháng tuổi tiêm phòng lao muộn có ảnh hưởng gì không?
Con em mùng 9 này là được tròn 2 tháng. Con em từ lúc sinh chỉ tiêm một 1 mũi viêm gan B, còn mũi lao do con em ốm nên chưa tiêm được. Vì thế, tháng đầu con em bị lỡ 1 mũi lao. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ 2 tháng tuổi tiêm phòng lao muộn có ảnh hưởng gì không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Tiêm mũi lao sau điều trị khỏi viêm phổi được không?
Bé nhà em hiện tại 20 ngày bị viêm phổi và đang điều trị nhưng khi sinh ra tới giờ chưa tiêm mũi lao .Vậy bác sĩ cho em hỏi tiêm mũi lao sau điều trị khỏi viêm phổi được không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ gần 4 tháng tuổi tiêm phòng lao muộn có sao không?
Con cháu được 3 tháng 20 ngày nhưng chưa tiêm mũi lao do lần nào cháu cho bé đi tiêm cũng hết thuốc. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi trẻ gần 4 tháng tuổi tiêm phòng lao muộn có sao không
Xem thêm
Slide item
Trẻ đã tiêm vắc-xin Lao nhưng có bố bị bệnh thì có lây sang con không?
Xin chào bác sĩ! Cho em hỏi nếu con em đã tiêm vắc-xin Lao theo chương trình của Nhà nước rồi nhưng có bố mắc bệnh lao phổi thì có nguy cơ lây nhiễm không ạ? Nếu có thì có thể uống thuốc nào để phòng tránh không? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Ai tìm ra vắc-xin lao?
Vắc-xin phòng lao BCG cho trẻ là điều thật sự cần thiết tạo ra một phản ứng miễn dịch giúp bảo vệ trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ khỏi các dạng bệnh lao nghiêm trọng.
Xem thêm
Slide item
Hình thái của trực khuẩn lao
Trực khuẩn lao là nguyên nhân lây nhiễm bệnh lao trong cộng đồng. Trực khuẩn lao có sức đề kháng cao và tồn tại trong cơ thể rất lâu. Bệnh lao là bệnh do vi khuẩn lao gây ra. Bệnh lây truyền qua đường hô hấp, khả năng lây nhiễm cao khi người mắc bệnh chưa được điều trị.
Xem thêm
Slide item
Trẻ sơ sinh ho, ngạt mũi có tiêm được vắc-xin phòng lao không?
Chào bác sĩ. Bé nhà em mới được một tháng tuổi, và bé đang bị ngạt mũi, ho. Vậy cháu có thể cho bé đi tiêm vắc-xin phòng lao phổi được không ạ? Em xin cám ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Sau tiêm vắc-xin phòng phế cầu 15 ngày có thể tiêm vắc-xin 6in1 cho trẻ được không?
Chào bác sĩ! Bé nhà em 2 tháng tuổi vừa tiêm mũi vắc-xin 6 in 1 được 15 ngày. Vậy bây giờ em muốn tiêm mũi vắc-xin phòng phế cầu cho cháu thì có được không ạ?
Xem thêm
Slide item
Bé đang tiêm kháng sinh có tiêm vắc-xin phòng viêm gan B và lao được không?
Chào bác sĩ! Khi con em mới ra đời đã được bác sĩ tiêm kháng sinh ạ. Nên bé không thể tiêm vắc-xin phòng viêm gan B và lao ngay được. Vậy sau bao lâu thì bé có thể tiêm phòng được ạ?
Xem thêm
Slide item
Trường hợp tiêm thừa vắc-xin lao cho trẻ hơn 1 tháng tuổi có nguy hiểm không?
Chào bác sĩ, bác sĩ cho em hỏi trường hợp sau với ạ. Con em sinh mổ được được 1 tháng hai ngày, cháu khỏe mạnh ăn ngủ tốt. Hôm nay đi tiêm vắc-xin lao ở trạm y tế xã, lúc tiêm chị y tá tiêm hỏng mũi xiên ra ngoài nên vắc-xin ra ngoài chắc vào được 1 chút.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe