Chủ đề viêm amidan
Chủ đề viêm amidan
Trang chủ Chủ đề viêm amidan

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ bị sốt do viêm amidan
Bé bị viêm amidan sốt theo từng cơn. Đã đi bệnh viện nhưng vẫn sốt thì làm sao được bác sĩ? Được giải đáp bởi các bác sĩ Khoa Nhi - Sơ sinh, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Hải Phòng. Với câu hỏi: "Trẻ bị sốt do viêm amidan phải làm thế nào?", bác sĩ giải đáp như sau
Xem thêm
Slide item
Thời điểm cắt amidan cho trẻ khi nào?
Con tôi sinh năm 2014, một năm cháu thường sốt khoảng 12-15 lần, gia đình đã cho cháu đi khám rất nhiều ở bệnh viện nhưng uống thuốc được một thời gian cháu lại bị tái lại. Tôi muốn hỏi thời điểm cắt amidan cho trẻ khi nào?
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị viêm amidan, ra mồ hôi đầu nhiều phải làm sao?
Con trai tôi gần 3 tuổi, cháu ngủ ra nhiều mồ hôi đầu và phải hơn 1h sau mới hết. Cháu thường xuyên bị viêm amidan sau đó xuống phế quản và hay phải dùng kháng sinh mới khỏi. Xin hỏi bác sĩ tại sao bé lại bị như vậy và cách làm giảm toát mồ hôi khi ngủ như thế nào ạ?
Xem thêm
Slide item
Bé 3 tuổi bị viêm amidan điều trị như thế nào?
Chào bác sĩ! Bé trai 3 tuổi bị viêm amidan nên điều trị như thế nào ạ! Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị ngạt mũi thường xuyên có phải biến chứng của viêm amidan?
Con nhà em 6 tuổi, cháu bị ngạt mũi suốt. Uống thuốc xong được hơn tuần cháu bị viêm tai giữa. Hiện tại, khỏi viêm tai giữa rồi nhưng viêm mũi vẫn không hết, lúc nhỏ cháu cũng bị viêm amidan nhiều lần. Cho em hỏi trẻ bị ngạt mũi thường xuyên có phải biến chứng của viêm amidan?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 28 tháng tuổi nạo VA được không?
Chào bác sĩ. Bé gái 28 tháng tuổi nhà em gần đây có các triệu chứng như ho, sốt cao, kèm theo viêm họng. Mấy lần trước, bé bị sốt cao trên 40 độ, em có đưa bé đi khám và được bác sĩ chẩn đoán bị viêm Amidan.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 5 tuổi bị viêm amidan có nên cắt không?
Chào bác sĩ! Cháu nhà tôi năm nay 5 tuổi bị viêm amidan? Bác sĩ cho tôi hỏi có cần thiết phải cắt hay có phương pháp điều trị nào khác?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 27 tháng tuổi có nên nạo VA và cắt Amidan hay không?
Em chào bác sĩ! Bé nhà em năm nay 27 tháng tuổi bị viêm VA và Amidan quá phát. Hỏi bác sĩ cho em hỏi em bé nhà em ít tháng tuổi như vậy liệu có nạo được cả hai không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, e xin cảm ơn ạ.
Xem thêm
Slide item
Thở khò khè kèm theo quấy khóc, khó ngủ về đêm là triệu chứng của bệnh gì?
Chào bác sĩ! Bé nhà em dạo gần đây xuất hiện các triệu chứng như thở khò khè về đêm, nghe như tiếng ngáy và bé rất khó ngủ cũng như hay quấy khóc vào đêm ạ. Tuy nhiên, bé không ho, không cúm, không viêm mũi. Vậy bé nhà em bị bệnh gì ạ?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 6 tuổi có thể cắt amidan được không?
Chào bác sĩ, Em có con gái năm nay cháu học lớp 1 (06 tuổi). Cháu hay bị sưng amidan nên cháu gầy ốm. Bác sĩ cho em hỏi trẻ 6 tuổi có thể cắt amidan được không? Mong bác sĩ giải đáp và tư vấn giúp em. Trân trọng cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Khám tai mũi họng cho trẻ có thể gây mê không?
Em chào bác sĩ ạ! Con em 25 tháng tuổi, từ khi còn nhỏ bé ăn thô đã không tốt, bé ăn gì to là như bị nghẹn và không nuốt được, ăn uống thì dễ bị nôn ói. Lúc trước em cho ăn cháo bé vẫn ăn bình thường, dạo gần đây bé hầu như không ăn được gì chỉ uống sữa. Bé ăn hay nuốt là bị khó nuốt, nghẹn và ói ra. Bé hay chép chép miệng và em có cảm giác cổ họng bé bị vướng đờm rất nhiều. Người nhà khuyên em nên đi khám tai mũi họng cho bé xem có bị amidan hay gì không mà bé bị khó nuốt và hay bị nghẹn ói. Nhưng bé nhà em rất sợ đi khám, không biết khám tai mũi họng cho trẻ có thể gây mê không? Hay có cách nào dùng cho bé không hợp tác không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giùm em!
Xem thêm
Slide item
Trẻ 7 tuổi bị viêm amidan tái phát nhiều lần có nên cắt amidan?
Con trai cháu 7 tuổi, tháng nào cũng sốt vì viêm amidan, lưỡi trắng, đi khám thì được khuyên nên cắt amidan. Bác sĩ cho cháu hỏi trẻ 7 tuổi bị viêm amidan tái phát nhiều lần có nên cắt amidan không? Nếu cháu cho bé cắt amidan ở Vinmec thì có được cắt luôn không ạ?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe