Chủ đề viêm bờ mi mắt
Chủ đề viêm bờ mi mắt
Trang chủ Chủ đề viêm bờ mi mắt

Danh sách bài viết

Slide item
Thỉnh thoảng ngứa mi mắt sau điều trị viêm bờ mi phải làm thế nào?
Năm nay cháu 16 tuổi, từ năm cháu 14 tuổi cháu đi khám ở bệnh viện người ta chẩn đoán cháu bị nấm mắt, viêm bờ mi. Từ lúc đấy, bác sĩ kê đơn về cháu uống hết thuốc xong không sử dụng lại thuốc nữa nhưng thỉnh thoảng cháu vẫn bị ngứa mi mắt rất nhiều, cứ ngứa xong dụi mắt. Bác sĩ cho cháu hỏi thỉnh thoảng ngứa mi mắt sau điều trị viêm bờ mi phải làm thế nào? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Điều trị viêm bờ mi mắt mãn tính kèm khô mắt bằng thuốc gì?
Mắt em bị cộm, khó chịu, nóng rát. Em đi khám bác sĩ chẩn đoán bị viêm bờ mi mãn tính, khô mắt. Vậy bác sĩ cho em hỏi điều trị viêm bờ mi mắt mãn tính kèm khô mắt bằng thuốc gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Polyuphace
Polyuphace là thuốc dùng điều trị trong chuyên khoa mắt, chứa các thành phần chính là Dexamethasone, Chloramphenicol, Naphazoline và Sodium phosphate. Thuốc được dùng điều trị các bệnh lý của mắt như: viêm kết mạc cấp tính, viêm mí mắt, viêm loét giác mạc...Vậy thuốc Polyuphace là thuốc gì, tác dụng trên lâm sàng của thuốc ra sao, mời bạn đọc tham khảo các thông tin trong bài viết công dụng thuốc Polyuphace sau đây.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Eyexacin
Eyexacin là một kháng sinh dùng tại chỗ dành cho mắt, thuốc thường được sử dụng cho tình trạng nhiễm trùng ở mắt do vi khuẩn nhạy cảm gây ra. Cùng tìm hiểu liều dùng thuốc Eyexacin và những lưu ý về vấn đề sử dụng thuốc qua bài viết dưới đây
Xem thêm
Slide item
Tác dụng phụ của thuốc nhỏ mắt Ofloxacin
Thuốc nhỏ mắt Ofloxacin được dùng để điều trị các tổn thương phần ngoài mắt như viêm loét giác mạc, viêm kết mạc, đau mắt hột, viêm bờ mi và viêm sụn mi. Để sử dụng thuốc an toàn và hạn chế tối đa các tác dụng phụ của thuốc nhỏ mắt Ofloxacin thì mọi người cần nắm rõ những thông tin về thuốc.
Xem thêm
Slide item
Thông tin về Pirenoxine thuốc nhỏ mắt
Đục thủy tinh thể là nguyên nhân hàng đầu gây ra tình trạng mù lòa. Hoạt chất Pirenoxine có tác dụng chống oxy hóa mạnh, hiện nay có nhiều bằng chứng cho thấy hoạt chất này có tác dụng rất tốt đối với bệnh, giúp bệnh nhân cải thiện độ mờ của thủy tinh thể.
Xem thêm
Slide item
Cảnh giác các thuốc nhỏ mắt gây tăng nhãn áp
Hiện nay, nhiều người tự ý mua thuốc nhỏ mắt về sử dụng khi có những dấu hiệu đau, nhức và mỏi. Tuy nhiên, việc không biết rõ các thành phần của thuốc nhỏ mắt là gì và sử dụng cho những trường hợp nào có thể sẽ dẫn đến những hậu quả không mong muốn.
Xem thêm
Slide item
Hướng dẫn chăm sóc người bị viêm bờ mi mắt
Viêm mi mắt là tình trạng viêm mạn tính của bờ mi, thường do vi trùng gây ra, tuy không nghiêm trọng nhưng nếu không chú ý có thể gây viêm tấy, sưng đỏ. Để giúp người bệnh biết cách chăm sóc mắt khi bị viêm bờ mi cũng như nhận biết các dấu hiệu bất thường để khám lại ngay với Bác sĩ
Xem thêm
Slide item
Mí mắt hay bị viêm đỏ và có vảy như gàu là bị làm sao?
Chào bác sĩ! Em và con gái em mí mắt hay bị viêm đỏ. Lông mi hay bị rụng và mi mắt hay có vảy như gàu ạ.
Xem thêm
Slide item
Tác hại của dụi mắt
Bạn nghĩ dụi mắt là phản ứng bình thường, giúp mắt dễ chịu hơn khi bị kích ứng. Tuy nhiên điều này hoàn toàn không đúng, dụi lắm thường xuyên sẽ gây nhiều ảnh hưởng đến sức khỏe và thẩm mỹ của mắt. Cùng hiểu rõ hơn về tác hại của dụi mắt trong bài viết sau đây.
Xem thêm
Slide item
Hướng dẫn vệ sinh mắt đúng cách
Bụi bẩn, hóa chất vô tình lọt vào mắt hoặc ghèn gỉ trong mắt sẽ khiến bạn khó chịu, đôi khi là rất đau đớn. Nhanh chóng vệ sinh mắt đúng cách theo từng trường hợp có thể hạn chế tổn thương và bảo toàn thị lực cho bạn.
Xem thêm
Slide item
Tại sao mắt bạn bị co giật?
Khi mắt bị co giật, mí mắt sẽ nhấp nháy và bạn không thể điều khiển cho nó dừng lại. Đôi khi cơ mắt bị giật liên tục ảnh hưởng đến cả hai mắt. Mí mắt co giật nhanh và liên tục trong 1 - 2 phút.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe