Chủ đề virus HPV
Chủ đề virus HPV
Trang chủ Chủ đề virus HPV

Danh sách bài viết

Slide item
Viêm cổ tử cung, tầm quan trọng của việc phát hiện sớm?
Viêm cổ tử cung là một bệnh lý phụ khoa phổ biến ở phụ nữ, được xác định bởi việc viêm hoặc nhiễm trùng các mô xung quanh cổ tử cung. Bệnh có thể gây ra nhiều biến chứng nghiêm trọng nếu không được phát hiện và điều trị kịp thời. Do đó, việc phát hiện sớm viêm cổ tử cung rất quan trọng để giảm thiểu các tác động tiêu cực của bệnh.
Xem thêm
Slide item
Có thể tiêm vắc-xin HPV sau khi trồng răng không?
Xin chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi là, em vừa đi trồng răng thì có thể tiêm vắc-xin ngừa HPV không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Bị nhiễm virus HPV có nên sử dụng bao cao su khi quan hệ?
Chào bác sĩ! Em là nữ, 24 tuổi, hiện tại chưa có gia đình. Em vừa có kết quả dương tính với virus HPV chủng 66. Em muốn hỏi bác sĩ là nếu em có quan hệ với bạn tình qua âm hộ thì nên dùng bao cao su để bảo vệ bạn tình. Nhưng nếu quan hệ qua miệng hay hậu môn thì có cần phải dùng bao cao su không ạ? Và chủng 66 có thể gây bệnh gì cho nam và nữ ạ? Em có tìm hiểu thì hiện tại rất ít người nhiễm và ít nghiên cứu về chủng 66. Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em cảm ơn bác sĩ
Xem thêm
Slide item
Nhiễm khuẩn âm đạo và herpes sinh dục có làm tăng nguy cơ ung thư?
Tôi đã có 1 bé được 4 tuổi, hiện tại tôi đi khám thì bác sĩ nói tôi bị nhiễm khuẩn âm đạo và herpes sinh dục, liệu tôi có nguy cơ bị ung thư không? Có điều trị 2 bệnh trên được không? Mong bác sĩ tư vấn giúp!
Xem thêm
Slide item
Nữ 25 tuổi tiền sử rối loạn kinh nguyệt có tiêm vắc-xin HPV được không?
Cháu chào bác sĩ! Cháu là nữ, năm nay cháu 25 tuổi. Bác sĩ cho cháu hỏi cháu bị rối loạn kinh nguyệt, mà giờ cháu lại muốn tiêm vacxin phòng HPV thì có bị ảnh hưởng gì không ạ? Hiện tại cháu không uống thuốc gì cả. Mong bác sĩ giải đáp giúp cháu. Cháu cảm ơn ạ.
Xem thêm
Slide item
Nhiễm HPV: Phương pháp điều trị nào tốt nhất?
Em bị viêm ngứa phụ khoa, khí hư nhiều. Em đã đi khám và có yêu cầu làm xét nghiệm HPV. Kết quả như sau: Dương tính một hoặc nhiều type thuộc 12 type( 31, 33, 35, 39, 45, 51, 52, 56, 58, 59, 66, 68). Em vô cùng lo lắng với các chỉ số trên. Mong bác sĩ tư vấn cho em nhiễm HPV: Phương pháp điều trị nào tốt nhất? Bệnh của em có chữa khỏi không ạ?
Xem thêm
Slide item
Tế bào biểu mô bất thường, tế bào gai không điển hình có nghĩa là gì?
Tôi xét nghiệm nhưng không bị HPV (âm tính), kết quả tế bào biểu mô bất thường, tế bào gai không điển hình (ASC Atypical squamous cell) có ý nghĩa không xác định, vậy là tôi bị gì ạ?
Xem thêm
Slide item
Chủng HPV nào gây ung thư cổ tử cung và sùi mào gà?
Xin chào bác sĩ. Bác sĩ cho em hỏi, chủng nào của virus HPV gây ung thư và vô sinh ạ? Nếu người bệnh không mắc phải những chủng nguy hiểm thì có bị sùi mào gà không ạ? Rất mong nhận được phản hồi của bác sĩ. Em xin chân thành cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Sau 1 năm tầm soát, virus HPV chưa hết có nguy cơ mắc ung thư cổ tử cung không?
Bác sĩ cho em hỏi: Năm trước em có bị nhiễm virus HPV type nguy cơ cao. Năm nay em mới vừa tầm soát lại, nhưng vẫn còn virus HPV type 16,18. Theo em biết tầm 1 năm là virus HPV type nguy cơ cao có thể tự hết mà em vẫn còn.
Xem thêm
Slide item
Đã tiêm ngừa vắc-xin phòng ung thư cổ tử cung có khả năng mắc bệnh nữa không?
Xin chào bác sĩ! Trước đây cháu có tiêm phòng vắc-xin ung thư cổ tử cung 2 mũi đầu là loại Gardasil nhưng mũi thứ 3 là Cervarix. Cháu cũng có làm xét nghiệm ung thư cổ tử cung và cho kết quả âm tính. Sau đó cháu đi áp lạnh cổ tử cung được 3 tuần nhưng 1 tuần trở lại đây cháu thấy xuất hiện khí hư màu vàng với số lượng nhiều, đồng thời xuất hiện các nốt mụn như bị sùi mào gà. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi: “Đã tiêm ngừa vắc-xin phòng ung thư cổ tử cung có khả năng mắc bệnh nữa không? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn!
Xem thêm
Slide item
Phát hiện sớm ung thư cổ tử cung cần phải làm gì?
Xin hỏi bác sĩ, để phát hiện sớm ung thư cổ tử cung cần phải làm gì? Cảm ơn bác sĩ đã tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Các nguyên nhân và dấu hiệu sớm gây ung thư cổ tử cung là gì?
Bác sĩ có thể cho tôi biết, các nguyên nhân và dấu hiệu sớm gây ung thư cổ tử cung là gì?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe