......

Nữ giới ra máu đen sau tiêm vắc xin HPV nguyên nhân là gì?

Nữ giới ra máu đen sau tiêm vắc xin HPV nguyên nhân là gì?

Hỏi

Chào bác sĩ,

Em 25 tuổi chưa lập gia đình. Kinh nguyệt của em trước giờ vẫn không đều và đã có lần bị ra máu ít nhưng nửa tháng không sạch, đi khám bác sĩ có chẩn đoán em bị rong kinh (cách đây khoảng hơn năm). Cách đây nửa tháng, em có tiêm mũi 2 vắc xin HPV ngừa ung thư cổ tử cung, thì về khoảng 1 tuần mới thấy ra máu đen keo dính và giờ tình trạng này, bị hơn 10 ngày rồi ra càng nhiều máu thâm đen cục đen ra nhiều keo lại như mũi bị keo. Em đang rất lo lắng không biết là do ảnh hưởng của tiêm hay em đang bị làm sao. Vậy bác sĩ cho em hỏi nữ giới ra máu đen sau tiêm vắc xin HPV nguyên nhân là gì? Em cảm ơn bác sĩ.

Khách hàng ẩn danh

Trả lời

Được giải đáp bởi Bác sĩ chuyên khoa II Trần Thị Mai Hương - Khoa Sản phụ khoa, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Hải Phòng.

Chào bạn,

Với câu hỏi “Nữ giới ra máu đen sau tiêm vắc xin HPV nguyên nhân là gì?”, bác sĩ xin giải đáp như sau:

Tiêm vắc xin HPV ngừa ung thư cổ tử cung. Thuốc có hiệu quả phòng ngừa cao trong độ tuổi từ 9 - 26. Thuốc có ít tác dụng phụ. Bạn có tiền sử kinh nguyệt không đều, rong kinh. Lần này sau tiêm 1 tuần bạn bị rong kinh, khả năng không phải do tiêm vắc xin mà có thể do các nguyên nhân khác như nội tiết, sức khỏe, tâm lý,... Bạn nên đến bác sĩ khám chuyên khoa Phụ sản để được chẩn đoán và điều trị chính xác.

Nếu bạn còn thắc mắc về nữ giới ra máu đen sau tiêm vắc xin HPV, bạn có thể đến bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để kiểm tra và tư vấn thêm. Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến Vinmec. Chúc bạn có thật nhiều sức khỏe.

Trân trọng!

Để được tư vấn trực tiếp, Quý Khách vui lòng bấm số 1900 232 389 (phím 0 để gọi Vinmec) hoặc đăng ký lịch khám tại viện TẠI ĐÂY. Nếu có nhu cầu tư vấn sức khỏe từ xa cùng bác sĩ Vinmec, quý khách đặt lịch tư vấn TẠI ĐÂY. Tải ứng dụng độc quyền MyVinmec để đặt lịch nhanh hơn, theo dõi lịch tiện lợi hơn

1.2K

Dịch vụ từ Vinmec

Bài viết liên quan