......

Tại sao sau khi uống thuốc Ihybes-H150 có triệu chứng đau đầu?

Hỏi

Chào bác sĩ,

Tôi đang dùng thuốc huyết áp Coversyl 5mg, hôm qua đi khám tôi được kê cho thuốc Ihybes-H150. Bác sĩ cho tôi hỏi tại sao sau khi uống thuốc Ihybes-H150 có triệu chứng đau đầu? Tôi xin cảm ơn bác sĩ.

Trần Đình Duyên (1971)

Trả lời

Được giải đáp bởi Thạc sĩ, bác sĩ Đào Kim Phượng - Bác sĩ Tim mạch và siêu âm tim, Khoa Khám bệnh - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City.

Chào bạn,

Với câu hỏi “Tại sao sau khi uống thuốc Ihybes-H150 có triệu chứng đau đầu?”, bác sĩ xin giải đáp như sau:

Bạn dùng thuốc Ihybes - H150 (gồm hai thành phần thuốc kết hợp là Irbesartan 150mg và Hypothiazid 12.5mg) điều trị cao huyết áp nhưng xuất hiện triệu chứng đau đầu. Nếu trước đây bạn không có đau đầu mà nay cứ uống thuốc là đau đầu cũng có thể là tác dụng phụ của thuốc đã được ghi nhận (đau đầu, chóng mặt, tụt huyết áp tư thế đứng).Để cải thiện tình trạng trên,bạn nên ngừng thuốc mới, uống lại Coversyl và hẹn khám với bác sĩ để đổi loại thuốc phù hợp cơ địa của mình.

Nếu bạn còn thắc mắc về sau khi uống thuốc Ihybes-H150 có triệu chứng đau đầu, bạn có thể đến bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để kiểm tra và tư vấn thêm. Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến Vinmec. Chúc bạn có thật nhiều sức khỏe.

Trân trọng!

Để đặt lịch khám tại viện, Quý khách vui lòng bấm số HOTLINE hoặc đặt lịch trực tiếp TẠI ĐÂY. Tải và đặt lịch khám tự động trên ứng dụng MyVinmec để quản lý, theo dõi lịch và đặt hẹn mọi lúc mọi nơi ngay trên ứng dụng.

1.2K

Bài viết liên quan