......

Phát ban gần vết mổ sau điều trị ung thư vú giai đoạn 4 có sao không?

Hỏi

Chào bác sĩ,

Tôi bị ung thư vú giai đoạn 4, điều trị hóa chất xong rồi mổ, xạ trị. Bây giờ uống thuốc hằng tháng (thuốc EXFASH) gần đây nó có dấu hiệu giống phát ban nổi mẩn đỏ ở gần vết mổ. Xuất hiện 1 cục mụn ở nách, trên cục mụn có những cái mụn nhỏ giống mụn nước. Bác sĩ cho tôi hỏi phát ban gần vết mổ sau điều trị ung thư vú giai đoạn 4 có sao không? Cảm ơn bác sĩ.

Nguyễn Thị Ngọt (Hà Nội)

Trả lời

Chào bạn,

Với câu hỏi “Phát ban gần vết mổ sau điều trị ung thư vú giai đoạn 4 có sao không?” bác sĩ xin được giải đáp như sau:

Bạn được chẩn đoán ung thư vú đã phẫu thuật hóa chất và phẫu thuật. Hiện tại đang điều trị nội tiết, xuất hiện tổn thương ngoài da. Bạn cần đến cơ sở y tế chuyên khoa Ung bướu để loại trừ tác dụng phụ của thuốc hoặc xạ trị, và tìm cách khắc phục.

Nếu bạn còn thắc mắc về vấn đề mổ ung thư vú, bạn có thể đến bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để kiểm tra vết mổ bạn nhé. Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến Vinmec. Chúc bạn có thật nhiều sức khỏe.

Trân trọng!

Để đặt lịch khám tại viện, Quý khách vui lòng bấm số HOTLINE hoặc đặt lịch trực tiếp TẠI ĐÂY. Tải và đặt lịch khám tự động trên ứng dụng MyVinmec để được giảm ngay 20% phí khám bệnh lần đầu trên toàn hệ thống Vinmec (áp dụng từ 1/8 - 30/9/2022). Quý khách cũng có thể quản lý, theo dõi lịch và đặt hẹn tư vấn từ xa qua video với các bác sĩ Vinmec mọi lúc mọi nơi ngay trên ứng dụng.

Được trả lời bởi Thạc sĩ, Bác sĩ Trần Ngọc Hải - Khoa Nội ung bướu - Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Times City.

51 lượt đọc

Dịch vụ từ Vinmec

Bài viết liên quan