......

Đau ngực gần nách sau tiêm vắc-xin AstraZeneca có sao không?

Hỏi

Chào bác sĩ,

Em tiêm ngừa vắc-xin AstraZeneca được 1 tuần thì cảm thấy đau ngực gần nách, cùng phía bên tim. Đến nay, em tiêm ngừa được 1 tháng mà vẫn còn tình trạng này. Vậy bác sĩ cho em hỏi đau ngực gần nách sau tiêm vắc-xin AstraZeneca có sao không? Em cảm ơn bác sĩ.

Võ Trần Tuyền Linh (1989)

Trả lời

Được giải đáp bởi Thạc sĩ, Bác sĩ Nguyễn Lê Đức Hoàng - Khoa Hồi sức Cấp cứu, Bệnh viện Đa khoa Quốc tế Vinmec Đà Nẵng.

Chào bạn,

Với câu hỏi “Đau ngực gần nách sau tiêm vắc-xin AstraZeneca có sao không?”, bác sĩ xin giải đáp như sau:

Theo như nghiên cứu chúng ta biết về việc tác dụng không mong muốn sau tiêm vắc-xin AstraZeneca có tỷ lệ rất hiếm về biến chứng huyết khối ở tĩnh mạch não cũng như tĩnh mạch nội tạng.

Với tình trạng đau của bạn sau tiêm vắc-xin AstraZeneca, bạn nên đi khám ngay và làm xét nghiệm máu để đánh giá tình trạng đông máu.

Nếu bạn còn thắc mắc về đau ngực gần nách sau tiêm vắc-xin AstraZeneca, bạn có thể đến bệnh viện thuộc Hệ thống Y tế Vinmec để kiểm tra và tư vấn thêm. Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến Vinmec. Chúc bạn có thật nhiều sức khỏe.

Trân trọng!

Để được tư vấn trực tiếp, Quý Khách vui lòng bấm số 1900 232 389 (phím 0 để gọi Vinmec) hoặc đăng ký lịch khám tại viện TẠI ĐÂY. Nếu có nhu cầu tư vấn sức khỏe từ xa cùng bác sĩ Vinmec, quý khách đặt lịch tư vấn TẠI ĐÂY. Tải ứng dụng độc quyền MyVinmec để đặt lịch nhanh hơn, theo dõi lịch tiện lợi hơn

245 lượt đọc

Dịch vụ từ Vinmec

Bài viết liên quan