Chủ đề Covid 19
Chủ đề Covid 19
Trang chủ Chủ đề Covid 19

Danh sách bài viết

Slide item
Đang mang thai tuần 14 có tiêm được vắc-xin phòng covid không?
Em đang mang thai tuần 14 có tiêm được vắc-xin phòng covid không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Có thể cho con bú trong thời gian chờ kết quả xét nghiệm PCR không?
Con đang bị cách ly tại nhà, con đang là F2. Hiện giờ, con đang chờ kết quả test PCR. Bác sĩ cho con hỏi có thể cho con bú trong thời gian chờ kết quả xét nghiệm PCR không
Xem thêm
Slide item
Nhiễm Covid 19 khả năng hồi phục là bao nhiêu và có nghiêm trọng không?
Mẹ cháu hiện đang ở nước ngoài. Bà mới phát hiện bị nhiễm Covid 19 và được chẩn đoán nhiễm 25% mỗi bên phổi. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi, mẹ cháu nhiễm Covid 19 khả năng hồi phục là bao nhiêu và có nghiêm trọng không ạ?
Xem thêm
Slide item
Khó thở, không ho kèm có đờm có phải nhiễm virus Corona không?
Mấy ngày hôm nay, em thấy khó thở, tức ngực có đờm, không ho, không sốt, tuy nhiên có đờm thì em bị trong một thời gian khá lâu rồi không đau họng, em có bị bệnh dạ dày. Bác sĩ cho em hỏi khó thở, không ho kèm có đờm có phải nhiễm virus Corona không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Tức ngực sau khi ngủ cả ngày có phải triệu chứng Covid 19 không?
Hôm qua, cháu thấy bình thường, nhưng cả ngày nay cháu ngủ, đến chiều thức dậy cảm thấy tức ngực. Cháu hơi lo lắng mình có triệu chứng của Covid 19. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi tức ngực sau khi ngủ cả ngày có phải triệu chứng Covid 19 không? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Đi đến tỉnh có dịch nhưng không tiếp xúc ca bệnh có cách ly y tế không?
Cháu đi đến tỉnh có dịch nhưng không tiếp xúc gần với ca bệnh hay đi đến các nơi trọng điểm dịch. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi đi đến tỉnh có dịch nhưng không tiếp xúc ca bệnh có cách ly y tế không? Cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Sốt nhẹ, hơi khó thở là dấu hiệu của bệnh gì?
Em hơi sốt nhẹ, đau họng nhưng súc nước muối nên hết, hơi có đàm, không ho, không ngạt mũi, có đau đầu 1 ngày nhưng đã hết, thỉnh thoảng hơi khó thở. Bác sĩ cho em hỏi, sốt nhẹ, hơi khó thở là dấu hiệu của bệnh gì? Có phải biểu hiện của bệnh covid không?
Xem thêm
Slide item
F0 dương tính, F1 âm tính, nguy cơ mắc Covid F2 như thế nào?
Ngày 17/8 F1 có tiếp xúc với F0. F0 có kết quả xét nghiệm dương tính ngày 21/8. Ngày 19/8 F2 có tiếp xúc với F1 và F1 đã có kết quả xét nghiệm âm tính. Vậy bác sĩ cho em hỏi F0 dương tính, F1 âm tính, nguy cơ mắc Covid F2 như thế nào? F2 có cần cách ly tại nhà? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Có thuốc điều trị mất khứu giác do nhiễm Covid không?
Em bị dương tính covid 19Em bị dương tính covid 19 nhưng em bị mất khứu giác. Vậy bác sĩ cho em hỏi có thuốc điều trị mất khứu giác do nhiễm Covid không? Em cảm ơn bác sĩ. nhưng em bị mất khứu giác. Vậy bác sĩ cho em hỏi có thuốc điều trị mất khứu giác do nhiễm Covid không? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Nữ giới sốt, ho, mất vị giác là dấu hiệu bệnh gì?
Hiện tại, em bị sốt, ho, nóng, sổ mũi ít, đau họng và bị mất vị giác, khứu giác. Vậy bác sĩ cho em hỏi nữ giới sốt, ho, mất vị giác là dấu hiệu bệnh gì? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Khi nào có thể xét nghiệm Covid sau khi tiếp xúc với F0?
Em đã được tiêm 3 mũi vắc-xin Vero cell ngừa Covid 19. Hôm qua, em có giao tiếp với F0 (F0 có đeo khẩu trang còn em thì không đeo) khoảng cách khoảng 2m, nói chuyện không quá 5s. Vậy bác sĩ cho em hỏi khi nào có thể xét nghiệm Covid sau khi tiếp xúc với F0? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Bebtelovimab
Thuốc Bebtelovimab thuộc nhóm kháng virus được bào chế ở dạng tiêm tĩnh mạch. Thuốc Bebtelovimab được chỉ định trong điều trị bệnh do coronavirus gây ra ở mức độ nhẹ đến trung bình. Tuy nhiên, thuốc Bebtelovimab có thể gây ra các tác dụng phụ không mong muốn: khó thở, huyết áp cao, ớn lạnh... Vì vậy, người bệnh cần tìm hiểu khá kỹ lưỡng về thông tin của thuốc và tuân thủ chỉ định của bác sĩ.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe