Chủ đề Đau cổ
Chủ đề Đau cổ
Trang chủ Chủ đề Đau cổ

Danh sách bài viết

Slide item
Tìm hiểu hiện tượng cứng cổ không quay được đầu
Hiện tượng cứng cổ là triệu chứng thường gặp tuy nhiên dễ bị bỏ qua, nếu không được can thiệp điều trị kịp thời sẽ dẫn tới tình trạng đau cứng cổ không quay đầu được, có thể tiến triển thành mạn tính và gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến chất lượng cuộc sống.
Xem thêm
Slide item
Vai trò của phẫu thuật trong điều trị viêm cột sống dính khớp
Phẫu thuật viêm cột sống dính khớp là kỹ thuật điều trị được sử dụng khi các phương pháp dùng thuốc, tập vật lý trị liệu,... không mang lại hiệu quả. Lựa chọn kỹ thuật này trong điều trị viêm cột sống dính khớp sẽ giúp bệnh nhân cải thiện được chất lượng cuộc sống.
Xem thêm
Slide item
Bị đau cổ do vận động sai tư thế
Đau cổ do vận động sai tư thế là vấn đề rất hay gặp trong đời sống, đặc biệt là ở những đối tượng phải ngồi máy tính nhiều. Mặc dù điều này không gây ra ảnh hưởng nghiêm trọng đối với sức khỏe nhưng làm ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống cũng như nhiều bất tiện trong sinh hoạt hàng ngày.
Xem thêm
Slide item
Nguyên nhân khiến người lớn tuổi bị đau nhức cơ thể và tụ máu ở cánh tay
Chào bác sĩ, mẹ em năm nay 54 tuổi, sáng dậy mẹ em thấy đau cổ, không quay được cổ. Hôm sau thấy đau nhức ở cánh tay, mẹ em đi mua thuốc uống thì thấy máu tích tụ lại chỗ cánh tay sát nách, giống như máu không lưu thông ạ. Bác sĩ cho em hỏi như vậy tức là mẹ em bị sao ạ? Mong sớm nhận được giải đáp từ bác sĩ, cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Đau mỏi cổ lan xuống vai và lưng có phải do tác dụng phụ của thuốc dạ dày Pariet?
năm nay em 20 tuổi. Hai tuần nay em có tình trạng mỏi cổ, sáng dậy có thấy cứng và mỏi nhẹ, khi ngồi có lúc phải lấy tay chống cằm, thả lỏng như muốn ngã đầu ra sau, đau mỏi lan xuống vai và lưng, khi vận động chạy nhảy có nghe tiếng kêu lách tách.
Xem thêm
Slide item
Đau cổ, tê chân có tiền sử bị thoái hóa đốt sống cổ và chèn ép rễ dây thần kinh làm thế nào?
Chào bác sĩ! Năm nay em 22 tuổi và có tiền sử bị thoái hoá đốt sống cổ, chèn ép rễ dây thần kinh. Hiện tại, em thấy đau cổ, chân tê không có cảm giác, tê khi di chuyển bằng xe máy nặng rất dễ té ngã. Vậy bác sĩ cho em hỏi: “Đau cổ, tê chân có tiền sử bị thoái hóa đốt sống cổ và chèn ép rễ dây thần kinh làm thế nào, em cần khám và điều trị ở đâu? Mong bác sĩ sớm tư vấn và giải đáp!
Xem thêm
Slide item
Đau cổ kèm tê tay trái khi bị thoát vị đĩa đệm cột sống cổ và thắt lưng có sao không?
Năm nay em 40 tuổi, lúc trước em có đi khám và chụp X-quang thì có bị thoát vị đĩa đệm cột sống cổ và vùng thắt lưng, vùng thắt lưng bị vôi hóa nặng. Cách đây 10 hôm, em bị đau vùng cổ và tê tay trái, quay cánh tay sẽ bị đau. Cảm giác toàn bộ xương bị đau khi đụng chạm vật cứng. Bác sĩ cho em hỏi đau cổ kèm tê tay trái khi bị thoát vị đĩa đệm cột sống cổ và thắt lưng có sao không? Em rất lo lắng, bác sĩ tư vấn giúp em. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Đau bả vai và cổ nhiều có phải bị thoái hóa sống cổ không?
Em đi chụp xquang bị mất đường cong cột sống cổ, chụp MRI lưng bị cong vẹo cột sống và phình lồi đĩa đệm l4,5 (em vẫn đang trị liệu và bấm huyệt kết hợp tập thể dục, thì lưng đỡ nhiều rồi ạ). Em bị đau bả vai và cổ nhiều, hôm nào em tập thể dục thì không đau, nhưng cứ trở trời lại đau. Bác sĩ cho em hỏi đau bả vai và cổ nhiều có phải bị thoái hóa sống cổ không
Xem thêm
Slide item
Đau khớp bả vai là dấu hiệu của bệnh gì?
Tôi thường xuyên đau hai khớp bả vai, khớp cổ gáy. Khớp bả vai đau tức bên trong khi xoay tay có tiếng lục cục ở khớp giữa cánh tay và vai. Bác sĩ cho tôi hỏi, đau khớp bả vai là dấu hiệu của bệnh gì
Xem thêm
Slide item
Thường xuyên đau cổ vai gáy do nguyên nhân nào?
Bác sĩ cho em hỏi, em thường xuyên bị đau cổ ở bên trái, quay cổ cũng đau, như vậy là bị sao ạ?
Xem thêm
Slide item
Nữ giới đau vùng ngực điều trị như thế nào?
3 hôm trước, em có bị tai nạn xe máy, ngã văng khỏi xe. Đầu bị u 1 cục bên trái, chỉ bị xây xước chân nhưng vai và cổ đau nhức. Mấy hôm nay có đỡ chút nhưng vùng ngực bên trái gần nách và mạn sườn trái vẫn nhức và đau hơn khi ấn vào. Em bị đập nghiêng bên trái. Vậy bác sĩ cho em hỏi nữ giới đau vùng ngực điều trị như thế nào
Xem thêm
Slide item
Đau lưng kèm đau cổ, chân tay bủn rủn là mắc bệnh gì?
Chào bác sĩ. Em bị đau lưng ở ngang rốn với đau ở cổ, khi xoay đầu nghe tiếng cộc. Ngoài ra em còn bị đau nặng đầu kèm theo trong tai như có tiếng ve kêu, chân tay thường bị yếu, mỏi và bủn rủn nữa. Bác sĩ cho em hỏi là em bị làm sao ạ?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe