Chủ đề Tay chân miệng
Chủ đề Tay chân miệng
Trang chủ Chủ đề Tay chân miệng

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ tay chân miệng bị giật mình, sốt cao, nổi mụn
Bé nhà được bác sĩ chẩn đoán là bệnh tay chân miệng, ngày đầu sốt cao em cho uống thuốc hạ sốt, ngày thứ hai sốt hạ còn 37,7 độ C . Tối đi ngủ cứ 20p là bé la lên vài tiếng bứt rứt rồi ngủ tiếp, chỉ khi ngủ bé mới như vậy, thức vẫn vui chơi đôi lúc cũng quấy khóc nhưng không nhiều, ăn uống thì kém. Em thấy không yên tâm nên đưa đi khám khi đến nơi thì bé không có triệu chứng quấy khóc như lúc ngủ, bác sĩ không khám kêu về nhà, hiện tại cả người bé nổi mụn đỏ rất nhiều. Em thấy lo lắng quá. Mong bác sĩ giải đáp giúp em.
Xem thêm
Slide item
Bé bị tay chân miệng có nổi mẩn đỏ làm sao để hết vết thâm do bỏng nước ở chân?
Con tôi đã được 11 tháng tuổi vừa qua cháu bị chân tay miệng và đã được gần 1 tuần rồi nhưng do hôm bữa nổi mẩn đỏ và có bỏng nước ở chân, hiện tại đã xẹp hết nhưng ở chân vẫn còn vết thâm đó mấy bọng nước xẹp để lại giống như vết thâm vậy bác
Xem thêm
Slide item
Trẻ bị dị ứng sữa dê
Bé em được 8 tháng rưỡi rồi ạ. Mà bé bị dị ứng với sữa công thức, sữa bò. Em đổi sang sữa dê bé uống mới uống được 1 tuần. Mấy hôm nay bé bị sổ mũi và ho, em cho bé đi khám bác sỹ cho thuốc uống trong 6 ngày. Không biết sao bé bị lên hột nước đầy người, sốt, lở miệng. Em cho bé đi viện bác sỹ bảo là bị tay chân miệng. Nhưng trong lòng bàn tay, bàn chân thì không bị sao cả, bị sổ mũi, ho, đi phân nhầy, lên hột xung quanh cổ, bẹn. Như vậy bé e bị dị ứng sữa dê nữa hay vì do uống thuốc kháng sinh vậy ạ? Mong bác sỹ tư vấn giúp em. Em chân thành cảm ơn ạ
Xem thêm
Slide item
Xuất hiện nốt mụn ở tay, chân có phải dấu hiệu bị tay chân miệng?
Chào bác sĩ. Con tôi xuất hiện những nốt mụn ở chân, tay nhưng không sốt. Bác sĩ cho tôi hỏi có phải bé bị tay chân miệng không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp tôi, tôi xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Bé 4 tháng bị nổi mụn nước li ti ở lòng bàn chân là bị làm sao?
Chào bác sĩ. Con nhà cháu được gần 4 tháng. 2 ngày nay cháu thấy dưới lòng bàn chân gần ngón cái của bé có 1 chòm hơi ửng đỏ sờ vào thì thấy da dày và cứng hơn chỗ da bình thường.
Xem thêm
Slide item
Trẻ 5 tuổi lở ở đầu lưỡi, lòng bàn tay có vài mụn nước có phải triệu chứng của bệnh chân tay miệng không?
Chào bác sĩ. Con gái em năm nay nên 5 tuổi cháu bị lở vết nhỏ ở đầu lưỡi, lòng bàn tay có vài mụn nhỏ giống mụn nước.
Xem thêm
Slide item
Có trường hợp nào bé bị tay chân miệng mà chỉ mọc nốt ở miệng còn chân tay không có dấu hiệu gì?
Chào bác sĩ ạ. Cho em hỏi, có trường hợp nào bé bị tay chân miệng mà chỉ mọc nốt ở miệng còn chân tay không có dấu hiệu gì không ạ?
Xem thêm
Slide item
Xét nghiệm nào để phát hiện sớm trẻ bị tay chân miệng?
Con cháu tiếp xúc gần với 1 bé bị tay chân miệng. Xin hỏi bác sĩ có xét nghiệm nào để phát hiện sớm trẻ bị tay chân miệng không ạ? Xét nghiệm tay chân miệng có ảnh hưởng đến bé không?
Xem thêm
Slide item
Bé hết ngứa, chơi bình thường khi bị tay chân miệng liệu đã đỡ bệnh chưa?
Bác sĩ cho em hỏi với ạ! Bé nhà em được 16 tháng tuổi, bé bị chân tay miệng hiện giờ các vết mụn bọc nước càng ngày càng nhiều ở hầu hết người cháu.
Xem thêm
Slide item
Tay chân trẻ xuất hiện nốt đỏ, sốt có phải do chưa điều trị khỏi bệnh tay chân miệng?
Chào bác sĩ! Tôi ở tỉnh Kon Tum, con tôi năm nay 2 tuổi, cách đây 2 tuần bé bị tay chân miệng và tôi cho bé đi khám, uống thuốc một tuần đã đỡ hẳn. Tuy nhiên, trong tuần sau đó thỉnh thoảng bé bị sốt nhẹ và tay chân có nổi những nốt đỏ. Vậy bác sĩ cho tôi hỏi tay chân trẻ xuất hiện nốt đỏ, sốt có phải do chưa điều trị khỏi bệnh tay chân miệng hay không? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Trẻ sau 2 tuần xuất viện điều trị chân tay miệng, viêm mũi cấp, uống kháng sinh nhưng vẫn ho, sổ mũi, chán ăn nên theo dõi tại nhà hay nhập viện?
Chào bác sĩ! Bé nhà em được 2 tuổi mới đi học mầm non bị sổ mũi 1 tháng kèm ho dai dẳng lúc nặng lúc nhẹ (có cho uống siro ho). Sau đó tháng tiếp theo bé bị chân tay miệng 5 ngày không ăn, ngày thứ 6 bắt đầu sốt cao 40 độ hết hạ sốt lại bị đi viện xét nghiệm máu, chụp X-quang phổi thì có chỉ số bạch cầu tăng cao, phổi bình thường. Gia đình cho bé nhập viện 5 ngày siêu âm ổ bụng, xét nghiệm nước tiểu, soi tai mũi họng chỉ phát hiện viêm mũi cấp nên điều trị nhiễm khuẩn chung 5 ngày tiêm kháng sinh unasyn. Sau đó bé ra viện uống tiếp kháng sinh bác sĩ kê, tuy nhiên bé có hiện tượng đi ngoài sốt nhẹ, hôm nay đã đỡ đi ngoài nhưng lại ho nhiều và sổ mũi trong. Ra viện được hơn 2 tuần rồi nhưng hiện tại vẫn còn tình trạng ho sổ mũi chán ăn. Vậy bác sĩ cho em hỏi trẻ sau 2 tuần xuất viện điều trị chân tay miệng, viêm mũi cấp, uống kháng sinh nhưng vẫn ho, sổ mũi, chán ăn nên theo dõi tại nhà hay nhập viện? Mong bác sĩ tư vấn và giải đáp. Em xin chân thành cảm ơn!
Xem thêm
Slide item
Trẻ nổi mẩn đỏ li ti có phải biểu hiện bệnh tay chân miệng không?
Bé nhà em mới tiêm vắc-xin 6 trong 1, vắc-xin phế cầu và nhỏ rota cùng một lúc. Lúc tiêm xong bé sốt nhẹ. Sau 2 hôm thì bé nổi 1-2 nốt đỏ li ti như muỗi cắn ở cánh tay và bắp chân. Đến sáng hôm sau thì nốt đỏ to ra, lan rộng. Bé vẫn ăn ngủ bình thường. Bác sĩ cho em hỏi, trẻ nổi mẩn đỏ li ti có phải biểu hiện bệnh tay chân miệng không? Mong bác sĩ tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe