Chủ đề Trào ngược dạ dày – thực quản
Chủ đề Trào ngược dạ dày – thực quản
Trang chủ Chủ đề Trào ngược dạ dày – thực quản

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ bị đầy bụng hơn 1 năm kèm ho là bị bệnh gì?
Bé nhà em bị đầy bụng hơn 1 năm nay rồi. Em có đưa cháu đi khám và điều trị ở bệnh viện nhi. Bác sĩ khám và kê đơn cho cháu về uống. Trong thời gian đầu thì đỡ nhưng gần đây thì cháu lại bị đầy bụng lại. Cháu hay lên cơn ho rồi đầy bụng kéo dài khoảng 2 đến 3 tiếng có khi thì lâu hơn. Bác sĩ có thể tư vấn giúp em trẻ bị đầy bụng hơn 1 năm kèm ho là bị bệnh gì?
Xem thêm
Slide item
Khó thở kéo dài là dấu hiệu của bệnh gì?
Thi thoảng em lại bị tình trạng khó thở, cảm giác như bị nghẹn hơi ở cổ (cảm giác rõ khi em thử nuốt hơi vào cổ); thời gian thường kéo dài mấy ngày hoặc 1 tuần; mức độ lặp lại thời gian gần đây rất thường xuyên. Em vẫn thỉnh thoảng còn đau bao tử, từng điều trị virus HP (06/2019). Em từng đi điện tim và kết quả bình thường. Bác sĩ cho em hỏi, khó thở kéo dài là dấu hiệu của bệnh gì?
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Naptogast 20
Thuốc Naptogast 20 thường được bác sĩ kê đơn sử dụng cho các trường hợp mắc chứng trào ngược dạ dày – thực quản, loét dạ dày tá tràng,... Để sử dụng thuốc Naptogast 20 đạt hiệu quả tối ưu, người bệnh cần dùng thuốc theo đúng liều lượng và đúng thời gian quy định.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Tenamydgel
Thuốc Tenamydgel có thành phần chính là Nhôm oxyd, Magnesi hydroxyd, Simethicon. Thuốc được chỉ định điều trị một số bệnh lý đường tiêu hóa. Để đảm bảo an toàn, cũng như tránh được các tác dụng phụ, người dùng cần tuân thủ theo đúng chỉ dẫn của bác sĩ, dược sĩ chuyên môn.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Ampanto
Thuốc Ampanto được dùng theo đường tiêm hoặc truyền tĩnh mạch nhằm điều trị cho các bệnh về đường tiêu hoá như loét dạ dày – tá tràng, hội chứng Zollinger-Ellison, trào ngược dạ dày – thực quản,... Để đảm bảo an toàn và sớm đạt hiệu quả khi điều trị bằng Ampanto, bạn cần tuân thủ chặt chẽ theo các chỉ dẫn về kế hoạch dùng thuốc hợp lý của bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Panbre
Panbre là thuốc điều trị bệnh lý viêm loét dạ dày. Để biết thêm thông tin chi tiết về thuốc Panbre chữa bệnh gì? Cách dùng như thế nào? Bạn có thể tham khảo bài viết dưới đây.
Xem thêm
Slide item
Liều dùng của thuốc Scolanzo
Thuốc Scolanzo là thuốc kê đơn, được sử dụng điều trị triệu chứng của một vài bệnh về đường tiêu hoá như loét dạ dày – tá tràng, trào ngược dạ dày – thực quản. Để đảm bảo hiệu quả sử dụng Scolanzo, người bệnh cũng cần tuân theo chỉ dẫn của bác sĩ chuyên khoa, đồng thời tham khảo thêm nội dung thông tin về liều dùng của thuốc Scolanzo trong bài viết dưới đây.
Xem thêm
Slide item
Công dụng thuốc Pansegas 40
Pansegas 40 là thuốc bột pha tiêm có thành phần chính là Pantoprazol. Thuốc Pansegas 40 được chỉ định trong điều trị trào ngược dạ dày – thực quản, loét dạ dày và tá tràng,..
Xem thêm
Slide item
Thuốc Omeraz 20 uống trước hay sau ăn?
Omeprazol được biết đến là 1 loại thuốc sử dụng trong điều trị dạ dày rộng rãi. Tuy nhiên, thuốc Omeraz 20 uống trước hay sau ăn mang lại hiệu quả thì không phải ai cũng nắm rõ.
Xem thêm
Slide item
Ợ nóng, nuốt có cảm giác vướng ở cổ kèm đau ngực cần phải làm gì?
Dạ em chào bác sĩ! Em bị ợ nóng, nuốt khó, có gì đó vướng ở cổ và hơi đau ngực khoảng 3 tháng nay. Có khá nhiều đờm nhầy màu trắng khi nhổ nước bọt, nhiều dãi.
Xem thêm
Slide item
Thi thoảng đau đầu, khó thở kèm buồn nôn vào buổi sáng có nguy hiểm không?
Em chào bác sĩ! Em bị khó thở khoảng 1 năm rồi, bây giờ xuất hiện thêm buồn nôn vào buổi sáng và lâu lâu đau đầu, choáng nữa ạ. Bác sĩ cho em hỏi, thi thoảng đau đầu, khó thở kèm buồn nôn vào buổi sáng có nguy hiểm không ạ?
Xem thêm
Slide item
Bị viêm dạ dày và trào ngược thực quản ăn sữa chua được không?
Chào bác sĩ! Tôi bị viêm dạ dày và trào ngược thực quản ăn sữa chua được không ạ? Ngoài ra nên ăn gì cho tốt? Xin bác sĩ tư vấn giúp tôi.
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe