Chủ đề Vacxin sởi - quai bị - rubella
Chủ đề Vacxin sởi - quai bị - rubella
Trang chủ Chủ đề Vacxin sởi - quai bị - rubella

Danh sách bài viết

Slide item
Tiêm nhắc lại vắc-xin Sởi - Quai bị - Rubella khi nào?
Chào bác sĩ. Cách đây 1 năm con tôi có tiêm ngừa mũi sởi - quai bị - rubella nhưng không tiêm mũi nhắc lại. Bác sĩ cho tôi hỏi như vậy có bị ảnh hưởng hay làm sao không, bây giờ con tôi tiêm nhắc lại mũi thứ 2 có được không ạ? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Nên tiêm mũi 5 trong 1 hay 6 trong 1 cho trẻ 2 tháng tuổi?
Chào bác sĩ. Xin hỏi bác sĩ mình nên tiêm chủng cho trẻ 2 tháng bằng vắc-xin 6 trong 1 hay 5 trong 1?
Xem thêm
Slide item
Trẻ 4 tháng có tiêm vắc-xin 6 trong 1 được không?
Chào bác sĩ, con em 4 tháng mà chưa tiêm vắc-xin 6 trong 1, giờ tiêm có được không ạ?
Xem thêm
Slide item
Tiêm nhắc lại vắc-xin MMR sau bao lâu?
Chào bác sĩ, Bác sĩ cho em hỏi, con em lúc 12 tháng tuổi đã tiêm mũi Sởi - quai bị - rubella, vậy cháu sẽ tiêm nhắc lại sau mũi đầu sau bao lâu ạ? Trước đó lúc 9 tháng tuổi cháu chưa tiêm mũi sởi đơn ạ. Mong bác sĩ tư vấn giúp.
Xem thêm
Slide item
Quên mất lịch tiêm nhắc lại vắc-xin Sởi Quai bị Rubella, phải làm sao?
Chào bác sĩ, con em sinh ngày 27/12/2013, ngày 10/11/2014 em cho con tiêm phòng Sởi đơn mũi 1. Ngày 21/8/2015 em cho con tiêm mũi kết hợp Sởi-Quai bị - Rubella mũi 1. Bác sĩ hẹn tiêm nhắc lại vào ngày 21/8/2019 nhưng em lỡ quên mất lịch tiêm mũi 2 này. Vậy em xin hỏi bây giờ em có đưa con đi tiêm tiếp mũi 2 Sởi Quai bị Rubella được nữa không ạ?
Xem thêm
Slide item
Trước khi mang thai lần 2 có cần tiêm lại mũi vắc-xin sởi - quai bị?
Chào bác sĩ, Cho tôi hỏi lúc trước khi sinh bé đầu, tôi đã tiêm sởi, quai bị. Bây giờ bé đã gần 4 tuổi rồi và tôi dự định mang thai lần 2 thì tôi có cần phải tiêm lại mũi sởi và quai bị nữa không? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Slide item
Hiểu thế nào cho đúng về kháng thể Rubella cao?
Các loại xét nghiệm thường được sử dụng để chẩn đoán Rubella là xét nghiệm huyết thanh IgG hoặc IgM. Xét nghiệm này nhằm mục đích kiểm tra xem cơ thể bệnh nhân có kháng thể Rubella hay không để đưa ra lời khuyên về việc tiêm chủng cho phù hợp.
Xem thêm
Slide item
Có thai sau khi tiêm phòng Rubella 2 tháng có sao không?
Chào bác sĩ, em tiêm ngừa sởi - quai bị - rubella được 2 tháng rồi. Giờ em có thai thì có sao không ạ? Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Chương trình tiêm chủng cho bé tại Vinmec
Trang bị cho bé “tấm lá chắn” mang khả năng phòng ngừa bệnh tật vững chắc hơn bao giờ hết với các chương trình Tiêm chủng Vắc-xin tại Bệnh viện ĐKQT Vinmec.
Xem thêm
Slide item
Vắc-xin sởi - quai bị - rubella MMR II tiêm mấy mũi?
Vắc-xin MMR của Mỹ là loại vắc-xin kết hợp có tác dụng phòng ngừa 3 bệnh: Sởi - Quai bị - Rubella rất hay gặp phải ở trẻ nhỏ. Để có được hiệu quả phòng bệnh tốt nhất thì cần lưu ý lịch tiêm chủng MMR II và tiêm đủ số mũi quy định.
Xem thêm
Slide item
Lưu ý biến chứng thường gặp do quai bị
Bệnh quai bị có thể gây ra các biến chứng quai bị ở cơ quan sinh sản như viêm tinh hoàn, viêm buồng trứng. Đây cũng là các biến chứng thường gặp và đáng lo ngại nhất.
Xem thêm
Slide item
Có thể lây quai bị nếu tiếp xúc với nước tiểu người bệnh
Bệnh quai bị thường xảy ra vào mùa đông xuân, là bệnh truyền nhiễm cấp tính do virus Paramyxovirus. Bệnh quai bị thường gặp ở trẻ em dưới 15 tuổi, tập trung ở độ tuổi từ 6 đến 10, tỷ lệ nam mắc bệnh nhiều hơn nữ, người lớn cũng có thể mắc bệnh nhưng tỷ lệ thấp hơn. Vậy bệnh quai bị có lây không và bệnh quai bị lây qua đường nào?
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe