Chủ đề Vacxin thủy đậu
Chủ đề Vacxin thủy đậu
Trang chủ Chủ đề Vacxin thủy đậu

Danh sách bài viết

Slide item
Trẻ bị thủy đậu có cần tiêm phòng vắc-xin thủy đậu nữa không?
Bác sĩ cho em hỏi. Bé nhà em năm nay 3 tuổi, chưa được tiêm thủy đậu. Hiện tại cháu đang mắc bệnh về thủy đậu., mụn nước bắt đầu nổi và ngứa. Vậy trong thời gian mắc bệnh có thể đi tiêm phòng vắc-xin thủy đậu được hay không?
Xem thêm
Slide item
Trẻ tiếp xúc với người bị thủy đậu trước khi tiêm phòng liệu có sao không?
Chào bác sĩ. Chồng em bị thủy đậu nhưng do không biết đã tiếp xúc và ôm con, lúc đó chồng em đã bị nổi mụn nước. Con em hiện được 13 tháng tuổi, bé đi tiêm phòng vắc-xin thủy đậu sau đó 4 ngày. Bác sĩ cho em hỏi, lỡ như bé bị lây thủy đậu từ chồng em thì có bị nhẹ hơn sau khi đã tiêm phòng không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em xin cảm ơn.
Xem thêm
Slide item
Bị thủy đậu khi mang thai có nguy hiểm cho em bé?
Em chào bác sĩ, em đang mang thai khoảng 6 tuần và em đang có dấu hiệu bị thủy đậu. Em rất lo lắng không biết bệnh có ảnh hưởng đến thai nhi không? Mong được bác sĩ tư vấn.
Xem thêm
Slide item
Tiêm vắc-xin thủy đậu chưa đủ 3 tháng đã mang thai, có sao không?
Chào các bác sĩ, em có một băn khoăn mong được bác sĩ tư vấn cho vợ chồng em. Tính từ lúc em tiêm vắc-xin thủy đậu đến nay chưa đủ 3 tháng nhưng em phát hiện mình đã có thai thì có ảnh hưởng đến em bé không ạ? Vợ chồng em đang khá lo lắng ạ.
Xem thêm
Slide item
Sau 4 giờ tiêm phòng thủy đậu và HPV uống thuốc tránh thai khẩn cấp có sao không?
Bác sĩ tư vấn giúp em! Sau khi em tiêm phòng thuỷ đậu và HPV thì em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp (em uống sau khi chích ngừa khoảng 4 tiếng). Em không biết có ảnh hưởng gì đến sức khỏe hay giảm tác dụng các loại thuốc không? Nhờ bác sĩ trả lời giúp em.
Xem thêm
Slide item
Mang thai sau khi tiêm mũi 2 thủy đậu 1 tháng có ảnh hưởng đến em bé không?
Em có tiêm ngừa thủy đậu mũi 1 nay 2 tháng và mũi nhắc lại cách nay 1 tháng. Nay do vỡ kế hoạch em có thai sau 01 tháng tiêm phòng thủy đậu. Vậy xin hỏi mang thai sau khi tiêm mũi 2 thủy đậu 1 tháng có ảnh hưởng đến em bé không bác sĩ?
Xem thêm
Slide item
Đang mang thai nhưng chồng bị thủy đậu cần làm gì?
Chồng cháu bị thuỷ đậu và hiện tại cháu đang mang thai tuần thứ 14. Trước đó, cháu đã bị bệnh này rồi. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi cháu đang mang thai nhưng chồng bị thủy đậu cần làm gì để bảo vệ bản thân và em bé? Cháu có nên đi tiêm chủng không? Mong bác sĩ tư vấn, cháu cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Nên mang thai sau tiêm vacxin rubella và vacxin thủy đậu bao lâu?
Em đã tiêm phòng trước khi mang bầu rồi, ngày 11/10 em có đến bên trung tâm tiêm phòng trước bầu mũi rubella và thủy đậu lần 1, mũi 2 của vào ngày 10/11, cho em hỏi nên mang thai sau tiêm vacxin rubella và vacxin thủy đậu bao lâu?
Xem thêm
Slide item
Phụ nữ đã tiêm sởi - quai bị - Rubella muốn mang thai phải làm sao?
Em năm nay 32 tuổi. Em chích ngừa vắc-xin sởi - quai bị - Rubella 1 mũi và vắc-xin thủy đậu 1 mũi năm 2017. Em từng bị hư thai năm 2020. Đến nay, em muốn mang thai lại. Bác sĩ cho em hỏi phụ nữ đã tiêm sởi - quai bị - Rubella muốn mang thai phải làm sao? Em có cần tiêm nhắc lại sởi - quai bị - Rubella và thủy đậu không? Nhớ đợt mang thai trước em có nghe bác sĩ nói kháng thể Rubella của em ít. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Bà bầu 16 tuần bị thủy đậu có ảnh hưởng gì không?
Xin hỏi bác sĩ bà bầu 16 tuần bị thủy đậu có ảnh hưởng gì không? Cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Bị thuỷ đậu kèm đi ngoài phân lỏng, buồn nôn có sao không?
Chào bác sĩ. Em đang bị thuỷ đậu kèm đi ngoài phân lỏng, buồn nôn có sao không ạ? Có phải đây là biến chứng thủy đậu không ạ? Em rất lo lắng. Em cảm ơn bác sĩ.
Xem thêm
Slide item
Người ghép thận có tiếp xúc được với trẻ vừa tiêm vắc-xin thủy đậu sống không?
Hỏi Chào bác sĩ! Con em vừa tiêm vắc-xin thủy đậu sống chủng oka/merck. Mà em là người ghép thận. Vậy bác sĩ cho em hỏi, người ghép thận có tiếp xúc được với trẻ vừa tiêm vắc-xin thủy đậu sống không ạ? Cảm ơn bác sĩ!
Xem thêm
Câu chuyện khách hàng Thông tin sức khỏe